+ Reply to Thread
Results 1 to 3 of 3

Thread: I need your advice

VietAbroader
    Thanks
    4

Default I need your advice

MÌnh năm nay tốt nghiệp 12...Đang tính đến việc đi du học,mình biết bây giờ mới chuẩn bị thì đã trễ,nên mình cần vài lời khuyên của các bạn về việc thủ tục giấy tờ(cần những loại bằng gì,điềm số),hướng đi như thế nào. Nước mình muốn đi du học là USA,có thể là bang Minnesofa (dì mình ở bang này nên có thể lo về ăn ở,việc làm),hoặc bang nào có thể vừa học vừa làm,có đông du học sinh,vì gia đình xác định chỉ hỗ trợ cho mình 1 năm đầu thôi. Ngành mình muốn học là Quản trị du lịch khách sạn. Rất mong dc các bạn tư vấn.

VietAbroader
    Thanks
    11

E vào đây đọc hết rồi sau đó có câu hỏi gì c sẽ trả lời cho. Bang nào e cũng có thể vừa học vừa làm đc hết, tuy nhiên rất khó có thể làm đủ tiền để trang trải tất cả mọi chi phí. Nếu gia đình e chắc chắn không hỗ trợ e những năm sau thì e nên suy nghĩ kỹ về việc này trước. Nếu e là du học sinh, việc làm thêm ở ngoài (vd. chạy bàn, cashier, nail, v.v...) là phạm pháp; e có muốn làm chui thì c cũng ko cản đc nhưng nếu bị phát hiện thì e đừng mong tiếp tục học ở Mỹ nữa. Tại sao e muốn học ở bang có đông du học sinh?

VietAbroader
    Thanks
    4

Quote Originally Posted by terk View Post
    E vào đây đọc hết rồi sau đó có câu hỏi gì c sẽ trả lời cho. Bang nào e cũng có thể vừa học vừa làm đc hết, tuy nhiên rất khó có thể làm đủ tiền để trang trải tất cả mọi chi phí. Nếu gia đình e chắc chắn không hỗ trợ e những năm sau thì e nên suy nghĩ kỹ về việc này trước. Nếu e là du học sinh, việc làm thêm ở ngoài (vd. chạy bàn, cashier, nail, v.v...) là phạm pháp; e có muốn làm chui thì c cũng ko cản đc nhưng nếu bị phát hiện thì e đừng mong tiếp tục học ở Mỹ nữa. Tại sao e muốn học ở bang có đông du học sinh?
    Em sẽ nghiên cưu link chị đưa,thanks chị nhiều. ĐỌc sơ qua thì em thấy yêu cầu phải thi nhiều loại điểm (SAT Reasoning Test, SAT Subject Tests, TOEFL, ACT ). Em thấy mình cần phải trau dồi tiếng anh thêm nữa. Em cũng có 1 hướng đi như thê này (khoảng 4 năm) : Học chương trình cao đẳng liên kết nước ngoài của 1 trường ở VN (Trường VATC),học xog thì sẽ có bằng CĐ (AS) của Đại học Broward cấp,điếm TOEFL or TOEIC 600( phải đạt mới dc cấp bằng),chứng chỉ Microsoft gì gì đấy. Trong thời gian đó,em sắp xếp thơi gian học và thi những kỳ thi chuẩn hoá. Xong em gửi bảng điểm cao đẳng để xin học liên thông đại học. KHông biết có gặp khó khăn gì ko,Mong các anh/chị VA cho em vài lời khuyên,Thôi e đoc tiêp thông tin đây
    Còn đông du học sinh hay ko em cũng ko quan trọng,em chỉ nghĩ rằng có nhiều ng vn thì sẽ hỏi về chổ ở,sinh hoạt dễ hơn khi mình wa sống bên đó.

+ Reply to Thread