+ Reply to Thread
Results 1 to 5 of 5

Thread: Tìm học bổng MBA

VietAbroader
    Thanks
    1

Default Tìm học bổng MBA

Em đang là sinh viên năm cuối ĐH Ngoại Thương, chuyên ngành kinh tế đối ngoại. Em dự định sau khi tốt nghiệp, đi làm công ty nc ngoài 1 năm rồi đi Mỹ học MBA, hoăc MA vê Int'l Biz. Vì gia đình em không có điều kiện lắm nên em đang tìm học bổng từ các trường, tổ chức. Vởi điểm số em hiện nay thì em sẽ tốt nghiệp bằng đỏ, e dự định cuối năm sau thi Toeft và GMAT. Nhưng em không rõ lằm về các trường đại học tại Mỹ, trường nào hợp với khả năng mình, yêu cầu, có chương trình học bổng MA, hỗ trợ tài chính, cho sinh viên vay? Các anh chị đi trước chỉ em với nhé!

Ah, về tài chính (học phí, ăn ơ) thì có những cách nào để trang trải (trước khi đi cũng như qua đó). Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

VietAbroader
    Thanks
    0

Mình cũng đang là sinh viên năm cuối trường Đại học Kinh tế quốc dân, Chuyên ngành Tài chính quốc tế. Tháng 2 tới mình sẽ thi IE, nhưng mình muốn apply học thạc sỹ luôn, vì chưa muốn đi làm ngay. Không biết trong trường hợp của mình có thể apply học bổng được không nhỉ? ( vì học thạc sỹ đa số yêu cầu đều đi làm và có kinh nghiệm ).

Thanks a lot PS : mình định đi Hà Lan.

VietAbroader
    Thanks
    11

Quote Originally Posted by tranphuongthaoftu2 View Post
    Em đang là sinh viên năm cuối ĐH Ngoại Thương, chuyên ngành kinh tế đối ngoại. Em dự định sau khi tốt nghiệp, đi làm công ty nc ngoài 1 năm rồi đi Mỹ học MBA, hoăc MA vê Int'l Biz. Vì gia đình em không có điều kiện lắm nên em đang tìm học bổng từ các trường, tổ chức. Vởi điểm số em hiện nay thì em sẽ tốt nghiệp bằng đỏ, e dự định cuối năm sau thi Toeft và GMAT. Nhưng em không rõ lằm về các trường đại học tại Mỹ, trường nào hợp với khả năng mình, yêu cầu, có chương trình học bổng MA, hỗ trợ tài chính, cho sinh viên vay? Các anh chị đi trước chỉ em với nhé!

Ah, về tài chính (học phí, ăn ơ) thì có những cách nào để trang trải (trước khi đi cũng như qua đó). Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Mình nghĩ diễn đàn vietmba sẽ là chỗ tốt hơn cho bạn. Câu trả lời cho các câu hỏi của bạn có thể đc tìm thấy ở đây http://vietmba.com/showthread.php?t=391.
    Hãy đọc VApedia trước khi hỏi.
    Please read VApedia before asking any question.

4. The Following User Says Thank You to terk For This Useful Post:

tranphuongthaoftu2 (08-30-2011)

VietAbroader
    Thanks
    0

Nếu học MBA ở Mỹ thì phải có ít nhất 2 năm kinh nghiệm có thể apply MBA, sao bạn không học MSc, apply học bổng cũng nhiều trường có Finance Aid. GPA của bạn ? TOEFL, GMAT... càng cao.... càng có cơ hội nhận được học bổng.
    Nếu học MSc thì không yêu cầu kinh nghiệm. Nhưng nếu apply học bổng, thì điều kiện GPA, GMAT, TOEFL cũng khá.

Bạn nguyenminhungneu , mình thấy có học bổng 100% học phí du học Phần Lan, bạn thử search xem sao! Biết bạn muốn đi HÀ Lan, mình chỉ thấy có học bổng của Phần Lan. Bạn thử search.

Love me love my dog!
    Vietnam and the USA are always in my life
    O CHIN 7 NAM KHONG CHIN 6 BA 7 CHIN

VietAbroader
    Thanks
    1

da, GPA hien gio cua em la 3.53/4 va 8.5/10, em cung dang co gang ky cuoi cung. Vay, voi diem nhu vay, em co the apply vao top 15 truong cua My k a? E nghe noi GPA chi dong vai tro nho, quan trong la diem Toefl va GMAT dung k a? Em co tham khao cac web truong o My nhung chi thay toan chuong trinh MBA thoi a, MSc co o nhung truong nao a? Hix
    Last edited by tranphuongthaoftu2; 09-02-2011 at 12:17 AM.

+ Reply to Thread