+ Reply to Thread
Page 2 of 18 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 31 to 60 of 537

Thread: >>> Official Thread of Class of 2017 <<<

VietAbroader Saisausac's Avatar
    Thanks
    23

Chào mọi người,mình là mem 95 đây.Tháng 6 này mình mới bắt đầu học SAT,mà Toefl của mình vẫn chưa ra đâu vào đâu nưã
    Mà có ai quyết tâm nghỉ thi ĐH năm sau để app ko
    ♫♪ It's Britney,B*tch ♫♪
    Mem mới của VA,mong đươc chỉ giáo

2. The Following User Says Thank You to Saisausac For This Useful Post:

nguyenhaanh3009 (08-10-2012)

VietAbroader DUMP's Avatar
    Thanks
    9

Hey các em, nếu các em muốn tham khảo các bài viết thành công trc đây, các em visit: colleges4vn.org/essays/success nhé
    Nếu các e muốn đăng bài viết để mọi người edit (ko nhất thiết admission essay mà TOEFL/SAT/ACT cũng vô tư) thì register tại http://colleges4vn.org/user/register
    rồi vào đây để đăng bài.

4. The Following 5 Users Say Thank You to DUMP For This Useful Post:

henrytruong (07-10-2012), maidangson95 (04-05-2013), Ntra95 (07-20-2012), Saisausac (07-03-2012), thaimyai (03-29-2013)

VietAbroader
    Thanks
    2

sao group dạo này yên ắng thế nhỉ ? có bạn nào thi SAT thứ 7 này ko ??

VietAbroader DUMP's Avatar
    Thanks
    9

Hello các em, đây là thư của Steve Colee, admission officer của Mac:

"Coincidentally, I am in the process of planning my fall travel and I expect to be in Hanoi on Saturday, September 8, Sunday, September 9, Monday, September 10 and perhaps Tuesday, September 11 before flying down to HCMC. I have tried to schedule a visit to Hanoi-Amsterdam High School but have not heard back yet from the Vice-Principal who scheduled my visit last year. I will definitely be offering interviews over the weekend in Hanoi.

Please encourage any students who you meet to take the time to get on our mailing list so that I can notify them of the interviews and if I will be visiting their high school, as well as send them information about Mac. They can get on our mailing list in two ways - they can fill out a card at the college fair and then you can scan the card and send it to me, or they can go to our website and fill out an inquiry form. It seems that every time I return from a trio I get emails from students in the cities I just visited asking if I will be coming out their way, so the sooner students get in our database the better."

Nếu em nào muốn đc phỏng vấn với Steve thì đăng ký mailing list nhé và chú ý ngày giờ ông ấy đến. Nếu cần thì email hỏi han.
    G/L

VietAbroader
    Thanks
    1

Quote Originally Posted by christ2206 View Post
    sao group dạo này yên ắng thế nhỉ ? có bạn nào thi SAT thứ 7 này ko ??
    có đây ạ T_T

VietAbroader kdvft9's Avatar
    Thanks
    8

Hôm nay mọi người thi SAT thế nào ạ?

VietAbroader
    Thanks
    0

Nhân điểm nóng những ngày này, mình bỗng tự hỏi, thi đi học Việt Nam có khó hơn du học Mỹ không? Mình chưa bắt đầu tìm hiểu nữa, nhưng cái nào tốn chất xám hơn: ĐH Việt Nam hay nộp đơn ĐH Mỹ? Để nộp đơn cho các trường ĐH Mỹ có cần phải trải qua thời kì “căng thẳng tâm lý “ và “bào mòn (hao tổn) chất xám” như ở Việt Nam không, hay là nhẹ nhàng và thẳng đường hơn nhiều?
    /the american dream/

I have a dream... HPhG's Avatar
    Thanks
    120

chả có cái gì là nhẹ nhàng cả nếu bạn không cố gắng.

VietAbroader
    Thanks
    1

hỏi cái này bây giờ thì cũng hơi sớm nhưng mình muốn biết rõ quá trình để sau này làm việc cho nó dễ dàng bạn nào có thông tin thì trả lời giúp mình thank rất nhiều
    câu hỏi về vấn đề apply online theo commonapp ( để đỡ tốn tiền )
    1. nộp theo commonapp thì nó có phần ghi AP/IB thì nếu mình học lớp chọn của trường học nâng cao 4 môn thì ghi vào phần này phải không ? Nếu không thì em ghi nó ở chổ nào ?
    2. submit commonapp thì online còn những giấy tờ khác như là
    + học bạ
    + RoL
    + giấy xác nhận tài chính
    + ... nói chung là những giấy tờ mà cần có 'con dấu đỏ' hay 'chữ kí'
    thì làm sao submit online ? có 1 số bạn thì nói scan nhưng mình hok biết có được hok ?
    3. Có bạn nào có biết trang web hay bài viết giúp hướng dẫn submit commonapp thì giúp dùm mình tại mình tìm trên diễn đàn mãi vẫn không thấy mong mọi người thông cảm
    thank all

VietAbroader
    Thanks
    0

ai biet noi nao hoc TOEFL o ha noi co the chi cho minh dia chi duoc khong

VietAbroader
    Thanks
    2

Quote Originally Posted by seanbugati View Post
    hỏi cái này bây giờ thì cũng hơi sớm nhưng mình muốn biết rõ quá trình để sau này làm việc cho nó dễ dàng bạn nào có thông tin thì trả lời giúp mình thank rất nhiều
    câu hỏi về vấn đề apply online theo commonapp ( để đỡ tốn tiền )
    1. nộp theo commonapp thì nó có phần ghi AP/IB thì nếu mình học lớp chọn của trường học nâng cao 4 môn thì ghi vào phần này phải không ? Nếu không thì em ghi nó ở chổ nào ?
    2. submit commonapp thì online còn những giấy tờ khác như là
    + học bạ
    + RoL
    + giấy xác nhận tài chính
    + ... nói chung là những giấy tờ mà cần có 'con dấu đỏ' hay 'chữ kí'
    thì làm sao submit online ? có 1 số bạn thì nói scan nhưng mình hok biết có được hok ?
    3. Có bạn nào có biết trang web hay bài viết giúp hướng dẫn submit commonapp thì giúp dùm mình tại mình tìm trên diễn đàn mãi vẫn không thấy mong mọi người thông cảm
    thank all
    Bạn thử vào trang unicq.net tham khảo xem tn? đây là trang web lập ra bởi một số alumni của Yale và có một số thông tin khá hữu ích. đặc biệt unicq còn cung cấp một cái google chrome extension hướng dẫn khá cụ thể khi bạn điền thông tin trên commonapp

VietAbroader
    Thanks
    2

thi tốt ko bạn? mình cũng thi SAT 2 làm bài khá ok

Macalester '13 vtp2303's Avatar
    Thanks
    155

Cường em, em ko để email của em thì các bé '17 làm thế nào để contact ? xD

Các bé '17 có qua VA conf lần này ở Nam hay Bắc thì nhớ ghé qua bàn của Mac nhé <3 sẽ đông vui lắm đấy. Rất tiếc là mình ko về nhà lần này : ( . Nhớ là các em có thể get on the mailing list by 2 ways nhé: fill out info forms ở VA Mac booth, hoặc là lên hẳn Mac website để fill out.

<3

16. The Following User Says Thank You to vtp2303 For This Useful Post:

MizuNguyen (11-05-2012)

VietAbroader
    Thanks
    11

Quote Originally Posted by nobita239 View Post
    Nhân điểm nóng những ngày này, mình bỗng tự hỏi, thi đi học Việt Nam có khó hơn du học Mỹ không? Mình chưa bắt đầu tìm hiểu nữa, nhưng cái nào tốn chất xám hơn: ĐH Việt Nam hay nộp đơn ĐH Mỹ? Để nộp đơn cho các trường ĐH Mỹ có cần phải trải qua thời kì “căng thẳng tâm lý “ và “bào mòn (hao tổn) chất xám” như ở Việt Nam không, hay là nhẹ nhàng và thẳng đường hơn nhiều?
    Apply xin đại học ở Mỹ mà không khó bằng thi đại học à Apply là cả một quá trình dài hơi, đòi hỏi phải bộc lộ toàn bộ con người mình chứ không phải chỉ có 3 cái đầu điểm trong vài ngày Nhiều người thi đại học đều có tư tưởng thi đậu rồi thì xõa, bỏ bê học hành do môi trường thoải mái, dẫn tới đầu ra kém chất lượng, các công ty muốn tuyển nhân viên hầu hết phải đào tạo lại LMAO

18. The Following User Says Thank You to Giangvidic For This Useful Post:

bachdien (06-08-2012)

VietAbroader Kaoriocha's Avatar
    Thanks
    1

Cho em hỏi, khi đi thi SAT thì họ cứ nói là “you can cancel your SAT score” nhưng thi mà có nộp điểm đấy hay không là việc của mình chứ ạ, thế thì cancel với k thì khác gì nhau ạ?

Class of '16
    Thanks
    69

Quote Originally Posted by Kaoriocha View Post
    Cho em hỏi, khi đi thi SAT thì họ cứ nói là “you can cancel your SAT score” nhưng thi mà có nộp điểm đấy hay không là việc của mình chứ ạ, thế thì cancel với k thì khác gì nhau ạ?
    Lúc đkí thi SAT em sẽ được 4 free score reports để gửi điểm cho 4 trường ngay sau khi có điểm. Nhưng nếu sau khi em làm bài xong thấy k hài lòng thì có thể cancel score ngay tại địa điểm thi hoặc cancel online trong vòng mấy ngày sau (chị k nhớ rõ).

Thọc Ngư hp_dell's Avatar
    Thanks
    160

Quote Originally Posted by luvabe View Post
    Lúc đkí thi SAT em sẽ được 4 free score reports để gửi điểm cho 4 trường ngay sau khi có điểm. Nhưng nếu sau khi em làm bài xong thấy k hài lòng thì có thể cancel score ngay tại địa điểm thi hoặc cancel online trong vòng mấy ngày sau (chị k nhớ rõ).
    thi thứ 7 được đến thứ 4 để cancel nhưng mà hình như ko làm tại phòng thi thì phải viết tay rồi mail hay sao í?
    The dark behind me, and ahead the day. Heaven above me and waves below

He who is given much is responsible for much. Much more is expected from those who are given more - Luke 12:48

VietAbroader kdvft9's Avatar
    Thanks
    8

Vì một số trường request điểm của tất cả các lần thi mà (nếu sau này có thi lại)

VietAbroader seannessman's Avatar
    Thanks
    0

Ok, I'm screwed, big time! M dang hoc lop 11, thang 9 len lop 12. Tai Hai Phong. M da thi IELTS 8.0, co nen thi TOEFL de apply dai hoc o My Ko? BTW, bh m van chua hoc SAT, m chuan bi thi thang 11 SAT 1, thang SAT 2. Nh theo m biet o Hai Phong ko co ng day SAT, ma 1/1/13 da la deadline roi, duh. Vay theo moi ng m co nen tu hoc SAT ko, hay la gap 1 year, thi dai hoc roi nam sau ms apply du hoc?
    Sean

Class of '16
    Thanks
    69

Quote Originally Posted by hp_dell View Post
    thi thứ 7 được đến thứ 4 để cancel nhưng mà hình như ko làm tại phòng thi thì phải viết tay rồi mail hay sao í?
    ờ hình như thế, mình k cancel lần nào nên k rõ

VietAbroader
    Thanks
    60

Quote Originally Posted by seannessman View Post
    Ok, I'm screwed, big time! M dang hoc lop 11, thang 9 len lop 12. Tai Hai Phong. M da thi IELTS 8.0, co nen thi TOEFL de apply dai hoc o My Ko? BTW, bh m van chua hoc SAT, m chuan bi thi thang 11 SAT 1, thang SAT 2. Nh theo m biet o Hai Phong ko co ng day SAT, ma 1/1/13 da la deadline roi, duh. Vay theo moi ng m co nen tu hoc SAT ko, hay la gap 1 year, thi dai hoc roi nam sau ms apply du hoc?
    Anh nghĩ là em không cần phải thi lại TOEFL đâu. Bây giờ phần lớn các trường ở Mĩ đều accept IELTS rồi mà 8.0 is an excellent score.

Về việc có nên gap year hay không thì dựa vào những thông tin em cung cấp anh ko thể đưa ra lời khuyên phù hợp. Một bộ hồ sơ hoàn chỉnh gồm nhiều phần khác nhau chứ không riêng gì testings. Nếu các phần khác em đều thấy ổn rồi thì có thể thử. Năm ngoái anh cũng ôn SAT vào hè lớp 11 và thi đạt điểm tương đối (~2k1), nhưng việc ôn tập đúng là khá vất và thi cử cũng risky bởi ko có cơ hội thi lại. Mà nếu gap year thì em cũng xem xem EILTS có còn hiệu lực ko nhé bởi như TOEFL thì chỉ có 2 năm thôi, hồi đó nếu gap anh cũng phải thi lại .

Good luck!
    Whether you think that you can, or that you can't, you are probly right. (Henry Ford)

26. The Following User Says Thank You to lphoang1994vn For This Useful Post:

Gabbie (06-30-2012)

Thanks
    0

Cam on anh. E muon hoi them: SAT II thi vao 1/12 bh moi co diem, bh diem moi duoc gui den truong dai hoc. Lieu nhu the co kip deadline 1/1/13 ko? E nghi m chi co the self-study SAT thoi, vi o HP ko co cho hoc SAT. Anh da di hoc SAT, anh thay anh hoc duoc tu thay co dc bao nhieu, con minh tu hoc dc bao nhieu. Neu ko luyen thi, diem co qua kem ko?
    Sean

VietAbroader
    Thanks
    60

Quote Originally Posted by seannessman View Post
    Cam on anh. E muon hoi them: SAT II thi vao 1/12 bh moi co diem, bh diem moi duoc gui den truong dai hoc. Lieu nhu the co kip deadline 1/1/13 ko? E nghi m chi co the self-study SAT thoi, vi o HP ko co cho hoc SAT. Anh da di hoc SAT, anh thay anh hoc duoc tu thay co dc bao nhieu, con minh tu hoc dc bao nhieu. Neu ko luyen thi, diem co qua kem ko?
    Anh cũng ko nhớ rõ là bao giờ có điểm nhưng điểm tháng 12 thường thì đều được các trường chấp nhận cho Regular Decision (còn ED thì chỉ điểm tháng 10 thôi thì phải). Tất nhiên để chắc nhất thì em nên lên website của trường để xem hoặc email admission office để hỏi.

Còn SAT thì anh nghĩ cách tốt nhất là tự học thôi. Hồi hè năm ngoái anh có đi học ở chỗ Oxford nhưng nghỉ sau nửa khóa bởi thấy không hiệu quả (tất nhiên cái này chỉ là personal, chưa chắc đã đúng với tất cả). Em lên các trang web như collegeconfidential, sparknote,... tham khảo một số cách học nhé. Anh nghĩ ít nhất em cần mua được Official Guide về để luyện.
    Whether you think that you can, or that you can't, you are probly right. (Henry Ford)

29. The Following User Says Thank You to lphoang1994vn For This Useful Post:

henrytruong (07-10-2012)

Thanks
    0

Thanks bro.
    Sean

VietAbroader JioFreed's Avatar
    Thanks
    43

Chào mọi người. Mình là một mem 94 nhưng cũng apply cho class 2017 Chúc các mem 94 thi ĐH thành công

32. The Following User Says Thank You to JioFreed For This Useful Post:

Gabbie (06-30-2012)

VietAbroader Saisausac's Avatar
    Thanks
    23

hic topic này vắng vẻ nhỉ
    Các bạn 95 thi SAT có kết quả chưa? Bây giờ mình mới lục **c học SAT TT___TT
    Nhìn đống từ thấy ớn quá TxT
    ♫♪ It's Britney,B*tch ♫♪
    Mem mới của VA,mong đươc chỉ giáo

VietAbroader
    Thanks
    10

Hình như anh nhớ không nhầm thì sau khi thi xong khoảng 1 tuần thì mới đến deadline của 4 free score report, nên em đợi sau khi thi xong, thấy mình làm tốt hẵng quyết định report điểm vào trường nào, nhớ là điểm thấp thì các admission officer sẽ lưu ý đó nha, họ thường impressed khi điểm SAT em tăng cao trong 1 thời gian ngắn, vì thế nếu <3 tháng mà em tăng được 300+ điểm thì nên send cả điểm thấp lẫn điểm cao cho họ.

VietAbroader
    Thanks
    10

TIP WRITING ESSAY FOR class of 2017: trước khi bắt đầu làm phần Writing essay thì giở cái đề ra để biết trước đề, rồi đóng đề lại brainstorm dẫn chứng, muốn có dẫn chứng tốt thì xem ở trang http://www.sparknotes.com , mấy truyện 1984, to kill a mocking bird hay lord of the flies đều có ở đây, nó có summary nên các bạn không phải đọc cả quyển để lọc ra dẫn chứng, có cả video và bài học rút ra từ câu chuyện.

Thọc Ngư hp_dell's Avatar
    Thanks
    160

Quote Originally Posted by WPIenthusiast View Post
    TIP WRITING ESSAY FOR class of 2017: trước khi bắt đầu làm phần Writing essay thì giở cái đề ra để biết trước đề, rồi đóng đề lại brainstorm dẫn chứng, muốn có dẫn chứng tốt thì xem ở trang http://www.sparknotes.com , mấy truyện 1984, to kill a mocking bird hay lord of the flies đều có ở đây, nó có summary nên các bạn không phải đọc cả quyển để lọc ra dẫn chứng, có cả video và bài học rút ra từ câu chuyện.
    và nếu bí quá thì cứ bịa dẫn chứng ra, trước lúc thi chọn mấy tên kêu kêu với tác giả bịa bịa tên ra không sao đâu. 2 lần chị thi SAT mới dùng dẫn chứng sách thật có 1 lần trong 1 paragraph. Quan trọng là cách mình lập luận thôi
    The dark behind me, and ahead the day. Heaven above me and waves below

He who is given much is responsible for much. Much more is expected from those who are given more - Luke 12:48

37. The Following User Says Thank You to hp_dell For This Useful Post:

danhpham95 (07-01-2012)

VietAbroader foreverdream's Avatar
    Thanks
    1

Chào mọi người Em 95 và cũng định app năm nay Nhưng tình hình là điểm SAT tệ quá nên giờ phải học để thi lại tháng 10

Hoạt động extra curriculum của em không nhiều lắm mà GPA cũng không cao lắm nữa Nên cứ chênh vênh như đi trên giây ấy.

Cho em hỏi nếu là moderator của một diễn đàn thì có được coi là leader không ạ ? Và tham gia hoạt động tình nguyện và clb ở trường nhiều thì đã đủ chưa ạ? Hay vẫn cần nhiều leader skill nữa? Confused quá ..

+ Reply to Thread
Page 2 of 18 FirstFirst 123412 ... LastLast