+ Reply to Thread
Results 1 to 5 of 5

Thread: Help!!! Chọn trường học Kinh doanh Quốc tế ở Úc

VietAbroader
    Thanks
    2

Default Help!!! Chọn trường học Kinh doanh Quốc tế ở Úc

Xin chào các bạn
    Hiện tại mình là sinh viên năm nhất. Mình có dự định sẽ đi du học Úc và học bậc đại học. Mình sẽ học quản trị kinh doanh quốc tế ở Úc nhưng đang băn khoăn chưa biết chọn trường nào. Mình định apply vào đại học La Trobe nhưng không biết quản trị kinh doanh có phải là thế mạnh của trường này. Bạn nào có kinh nghiệm chọn trường ở Úc thì tư vấn cho mình với nhé. Khoong biết đại học này có chương trình học bổng gì cho siinh viên quốc tế không, bạn nào có thông tin thì share luôn nha

VietAbroader
    Thanks
    0

Default Truong kinh doanh o Uc

Hi bạn

Mình đang học Luật ở Sydney và đã ở Úc gần 3 năm nên cũng có biết chút ít về các trường ĐH ở Sydney. Theo mình hiểu thì bạn đang tìm hiểu ngành International Business?

Ở Macquarie University (sydney) là trường chuyên về ngành business. Mình không rõ nó có bachelor of International Business không. Bạn có thể kiếm tại official website của các trường University of NSW, University of Sydney hoặc University of technology Sydney để xem nó có offer bachelor of international business không. Nếu không thì thường là bạn apply vào B. Commerce hoặc B. Business và chọn major là Int' business.

Mình không rành về trường ở Melb lắm

Good luck!

3. The Following User Says Thank You to thaong92 For This Useful Post:

zingzing (12-03-2011)

VietAbroader
    Thanks
    0

Smile du học úc

Quote Originally Posted by zingzing View Post
    Xin chào các bạn
    Hiện tại mình là sinh viên năm nhất. Mình có dự định sẽ đi du học Úc và học bậc đại học. Mình sẽ học quản trị kinh doanh quốc tế ở Úc nhưng đang băn khoăn chưa biết chọn trường nào. Mình định apply vào đại học La Trobe nhưng không biết quản trị kinh doanh có phải là thế mạnh của trường này. Bạn nào có kinh nghiệm chọn trường ở Úc thì tư vấn cho mình với nhé. Khoong biết đại học này có chương trình học bổng gì cho siinh viên quốc tế không, bạn nào có thông tin thì share luôn nha
    hi em,
    với những thông tin em đưa ra thì chị cũng sẽ đưa ra một số trường tại úc mà em có thể lựa chọn. tuy nhiên vì không biết em muốn ở bang nào tại úc, vì mỗi bang sẽ có những đặc điểm về khí hậu và thời tiết khá khác nhau, nên cũng ảnh hưởng khá nhiều đến việc lựa chọn của một số sinh viên khi du học úc. về học bổng thì em có thể tham khảo trường raffles của úc, tại sudney, học bổng 50% nếu em vượt qua được kí thi học em có thể có được học bổng tương đương 6000$. một số trường khác em có thể tham khảo như swinburn, monash, hay university hoặc queensland, curtin, murdoch... đó là một số trường mà em có thể tham khảo. nếu cần hỗ trợ thêm thông tin em có contact với chị để được tư vấn miễn phí nhé: chauamy3@yahoo.com
    thân

5. The Following User Says Thank You to sophiebt For This Useful Post:

zingzing (12-03-2011)

VietAbroader
    Thanks
    2

Cảm ơn sự chia sẻ của anh chị. Thực ra em muốn đi du học Úc theo con đường học bổng (nhưng hem biết có đủ khả năng hok ) Em có dì hiện đang ở Canberra, nếu em không xin được học bổng thì em muốn tìm một trường đại học ở Canberra để tiết kiệm được chi phí ăn ở, em dự định sẽ học kinh doanh quốc tế hoặc marketing và cũng đang loay hoay tìm trường để apply. Nếu được thì anh chị nào đã và đang du học Úc có thể chia sẻ thêm về chi phí ăn ở và cuộc sống của du học sinh Việt Nam ở Úc không ạ, thực sự du học Úc là ước mơ của em từ bé nhưng cũng không có ai để chia sẻ kinh nghiệm cả nên em cũng không biết bắt đầu từ đâu và chưa hình dung được những khó khăn mình phải trải qua để đặt chân được đến Úc

VietAbroader
    Thanks
    0

ngành này mình ko rành lắm

+ Reply to Thread