+ Reply to Thread
Page 5 of 8 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 121 to 150 of 234

Thread: United World Colleges Scholarship Program Vietnam 2012 Intake

VietAbroader
    Thanks
    5

Hôm trước cũng vào phòng hiệu trưởng để xin cô mà tim đập thình thịch

Không ngờ hôm nay cô cho một câu "Tại chỗ hơi ít nên cô chỉ viết được ngắn thế thôi, mong con thông cảm" =)

Mà cô chót viết bút xanh thì có sao không nhỉ

VietAbroader
    Thanks
    0

Creativity, Action and Service mà em nói ở đây anh nghĩ là thuộc về chương trình IB. Em tự đọc thông tin ở đây để hiểu rõ hơn nhé : http://www.ibo.org/diploma/curriculum/core/cas/.
    Anh không nghĩ là em nhất thiết phải tham gia tất cả mọi thứ để được chọn, nhưng nếu em có được độ chuyên sâu và niềm đam mê với ít nhất một trong những aspects thuộc extra-curricular activities của em thì đã rất là tốt.

3. The Following User Says Thank You to nguyenle182 For This Useful Post:

quocanh1211 (03-27-2012)

VietAbroader
    Thanks
    5

a chị cho e hỏi ví dụ như cái one world show ở pearson thì có tự ứng cử vào chức MC đc k?
    và bảng điểm lớp 9 thì phải đóng dấu từng học kì hay 1 con dấu cho cả năm là đc ạ?

VietAbroader
    Thanks
    0

Quote Originally Posted by quocanh1211 View Post
    Hôm trước cũng vào phòng hiệu trưởng để xin cô mà tim đập thình thịch

Không ngờ hôm nay cô cho một câu "Tại chỗ hơi ít nên cô chỉ viết được ngắn thế thôi, mong con thông cảm" =)

Mà cô chót viết bút xanh thì có sao không nhỉ
    ôi mình nghĩ khá nguy hiểm đấy. NC đã yêu cầu viết mực đen rồi thì khó sẽ có ngoại lệ cho trường hợp đó (mình nghĩ thế)

Administrator nguyentran's Avatar
    Thanks
    94

Vào đây để chúc mừng 2 em UWC vào được Wellesley nhé, nhất là em ĐT

7. The Following 3 Users Say Thank You to nguyentran For This Useful Post:

Emerald_195 (03-27-2012), quocanh1211 (03-27-2012), songful.life2904 (03-27-2012)

VietAbroader
    Thanks
    5

bài luận của e tầm 316 từ có phải cắt thêm nữa không anh chị TT^TT
    Last edited by jungheegi; 03-28-2012 at 02:01 AM.

VietAbroader sunflower_1994's Avatar
    Thanks
    2

Quote Originally Posted by jungheegi View Post
    a chị cho e hỏi ví dụ như cái one world show ở pearson thì có tự ứng cử vào chức MC đc k?
    và bảng điểm lớp 9 thì phải đóng dấu từng học kì hay 1 con dấu cho cả năm là đc ạ?
    Hi em, chị là MC của one world show năm nay đây. Trường sẽ có audition for MC ( rất là competitive) và 4 người sẽ đc chọn làm MC dựa vào nhiều yếu tố. Túm lại là mình ko tự đề cử đc. Bảng điểm thì em có thể đóng dấu cho cả năm, nhớ là dầu của thầy hiệu trưởng nhé!

10. The Following User Says Thank You to sunflower_1994 For This Useful Post:

jungheegi (03-29-2012)

Thanks
    2

Quote Originally Posted by jungheegi View Post
    bài luận của e tầm 316 từ có phải cắt thêm nữa không anh chị TT^TT
    Hi em, năm ngoái chị viết 302 từ, chị nghĩ if posssible, e cố gắng cắt thêm 6 từ đi. 310 seems better!

12. The Following User Says Thank You to sunflower_1994 For This Useful Post:

jungheegi (03-29-2012)

Thanks
    2

Quote Originally Posted by nguyenle182 View Post
    Creativity, Action and Service mà em nói ở đây anh nghĩ là thuộc về chương trình IB. Em tự đọc thông tin ở đây để hiểu rõ hơn nhé : http://www.ibo.org/diploma/curriculum/core/cas/.
    Anh không nghĩ là em nhất thiết phải tham gia tất cả mọi thứ để được chọn, nhưng nếu em có được độ chuyên sâu và niềm đam mê với ít nhất một trong những aspects thuộc extra-curricular activities của em thì đã rất là tốt.
    Agree với anh!

VietAbroader
    Thanks
    1

Ai có thể gửi lại cho em cái link hướng dẫn để em coppy về dc ko ah?

VietAbroader
    Thanks
    8

Hơ, năm ngoái có chị trường em được rồi à? Hic, hình như người ta xét về trường nữa à mấy anh chị ơi, ví dụ năm ngoái có học sinh trường em được rồi thì năm nay em khó được hơn á? huhu

VietAbroader
    Thanks
    5

Quote Originally Posted by sangvpham95 View Post
    Hơ, năm ngoái có chị trường em được rồi à? Hic, hình như người ta xét về trường nữa à mấy anh chị ơi, ví dụ năm ngoái có học sinh trường em được rồi thì năm nay em khó được hơn á? huhu
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì không phải đâu, tại mình nghĩ NC sẽ muốn chọn những thành viên nào thực sự xứng đáng với suất học đó nhất

Với cả trường mình mấy năm nay đều có người được mà

Mà anh chị ơi cho em hỏi cái recommendation letter cô em bảo cô sẽ kí rồi scan rồi gửi vào mail cho em, nếu in ra thì có hợp lệ không ạ

VietAbroader
    Thanks
    5

a chị ơi kiểu như e có 1 niềm đam mê riêng ở 1 thể loại nào đó ( ví dụ như làm việc với các phần mềm đồ hoạ hình ảnh vs cả chỉnh sửa âm thanh ý) thì em có nên viết ra cho ng ta biết k? nếu có thì nên viết ở phần nào ạ?

VietAbroader
    Thanks
    4

Có bạn nào hoàn thành xong 5 bài luận chưa?

VietAbroader
    Thanks
    5

Mình vẫn còn 1 bài viết 4 lần rồi vẫn chưa vừa ý =="

Chắc sẽ cố gắng mai ở nhà nghỉ thì hoàn thành nôt

VietAbroader
    Thanks
    0

Cho e hoi ty le dat hoc bong dai hoc (full) cua hoc sinh Uwc sau khi tot nghiep la bao nhieu? Da co anh chi tot nghiep Uwc xog phai do khoc do meu vi ve Vnam thi do, lai k xin duoc hoc bong dai hoc nuoc ngoai chua a? Em biet la neu cu cham cham vao chuyen hbog dai hoc thi k dung vs tieu chi cua 1 Uwcer.nhug e can thuyet phuc bo me e.chu bo me e keu rui ro qua, k cho e di neu co tru'g.em k the noi vs ho la 2 nam kham pha van hoa, truog thanh hon la quy lam r...k the noi the duoc! >.<

VietAbroader songful.life2904's Avatar
    Thanks
    26

Quote Originally Posted by rinkaki95 View Post
    Cho e hoi ty le dat hoc bong dai hoc (full) cua hoc sinh Uwc sau khi tot nghiep la bao nhieu? Da co anh chi tot nghiep Uwc xog phai do khoc do meu vi ve Vnam thi do, lai k xin duoc hoc bong dai hoc nuoc ngoai chua a? Em biet la neu cu cham cham vao chuyen hbog dai hoc thi k dung vs tieu chi cua 1 Uwcer.nhug e can thuyet phuc bo me e.chu bo me e keu rui ro qua, k cho e di neu co tru'g.em k the noi vs ho la 2 nam kham pha van hoa, truog thanh hon la quy lam r...k the noi the duoc! >.<
    Em vui lòng dùng tiếng Việt có dấu và có chừng mực hơn được không?
    Ryan Black (Pham, Truong Nhat Thanh)
    Macalester College
    1600 Grand Avenue
    St. Paul, MN - 55105

Happiness is a choice. Aeschylus

VietAbroader
    Thanks
    18

@rinkaki95: Anh nghĨ vẤn ĐỀ hỌc bỔNg ĐẠI hỌc sau Uwc là một vấn đề mà applicants quan tâm rất nhiều khi apply. Và điều này hoàn toàn dễ hiểu và thông cảm được vì uwC lựa chọn học sinh từ nhiều background khác nhau, không phân biệt giàu NGHEO. Nhưng chính vì thế (anh nghĩ ) mà Davis ủng hộ chương trình này, hỗ trợ mỗi học sinh sau khi tốt nghiệp khoảng 10-20k mỗi năm đại học (http://www.davisuwcscholars.org/). Nói như vậy, không anh chị nào có thê đảm bảo 100% là học xong uwc em sẽ được học bổng toàn phần học đại học. Hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng cũng như trường nào em apply. Các counselors ở uwC cũng rất helpful trong việc giúp em chọn được trường phù hợp với khả năng ho tro tài chính tốt nhất.
    Although I do not see the importance of asking this question now (it is almost deadline, right?), but I still would like to give you one advice: dont think much about university right now, try to get in uwc first. And again, I think it is worth taking riskes, carefully, in your life. good luck and hope it helps.

VietAbroader
    Thanks
    0

Em xlỗi nếu anh chị k dịch được, em viết bằng điện thoại nên hơi hạn chế....
    Và "có chừng mực"? Ý anh là j ạ?
    Em muốn hỏi tỷ lệ đạt học bổng full sau khi tốt nghiệp Uwc là bao nhiêu, đã có anh chị nào tốt nghiệp Uwc rồi rơi vào tình trạng dở khóc dở mếu vì về vnam thì k ổn, lại k có hoặc k đủ khả năng chi trả phần còn lại của học bổng tại trườg đhọc nước ngoài chưa ạ? Em biết đạt học bổng full hay k còn phụ thuộc vào bản thân mỗi người, e hỏi vậy để thuyết phục bố mẹ e! Trên hết là PHẢI đỗ đã.nhưg nếu k thuyết phục được thì...cũng...

VietAbroader
    Thanks
    0

Cảm ơn a.Stern! 100% đạt hbổng full thì đúng là k thể... Uwc rất đáng để mạo hiểm...đó là vs cta...còn vs phụ huynh thì...có lẽ đa phần họ sẽ nghĩ ngược lại :'(...bmẹ em đang nghĩ là quá mạo hiểm, k nên...dù vậy e vẫn sẽ hoàn thành nốt hồ sơ anh à! Cứ cố gắg đỗ đã...

Super Moderator

Thanks
    119

Quote Originally Posted by rinkaki95 View Post
    Em xlỗi nếu anh chị k dịch được, em viết bằng điện thoại nên hơi hạn chế....
    Và "có chừng mực"? Ý anh là j ạ?
    Em muốn hỏi tỷ lệ đạt học bổng full sau khi tốt nghiệp Uwc là bao nhiêu, đã có anh chị nào tốt nghiệp Uwc rồi rơi vào tình trạng dở khóc dở mếu vì về vnam thì k ổn, lại k có hoặc k đủ khả năng chi trả phần còn lại của học bổng tại trườg đhọc nước ngoài chưa ạ? Em biết đạt học bổng full hay k còn phụ thuộc vào bản thân mỗi người, e hỏi vậy để thuyết phục bố mẹ e! Trên hết là PHẢI đỗ đã.nhưg nếu k thuyết phục được thì...cũng...
    có rồi em ạ có ng` tốt nghiệp xong quay về gap year rồi sau đó vẫn cố gắng apply lại và thành công. thậm chí bản thân chị cũng "xém" phải gap year lol..
    nói thế chứ cái gì cũng phụ thuộc vào em thôi. học tốt, tích cực tham gia hoạt động, bạn bè thầy cô quý mến,... thì lo gì hả em

Cielo blu... fangcao's Avatar
    Thanks
    29

Chị (UWCAd '12) cũng như anh Quang và các anh chị khác không thể đảm bảo 100% học bổng cho các em được, vì thật sự là không gì có thể chắc chắn, tuy nhiên sau đợt apply và chờ đợi vừa rồi chị đã đúc kết được vài điều. Quả thực là nộp đại học mà không tiền thì rất là vất, bản thân chị thì gia đình chỉ contribute được gần như không đáng kể mà UWCAd thì chỉ cho apply 5-6 trường. Chị còn nhớ khâu chọn trường rất là đau đầu. Trường dễ vào kiểu "safeties" thì mình không nộp được vì họ có nhận cũng không cho mình tiền, trường top cho nhiều tiền thì quá khó vào. Quả nhiên cuối cùng thì chị bị trường safety đá thẳng cánh cò bay vì contribution kém xa mức họ yêu cầu, nhưng các trường khó thì nhận và họ đều cho tiền rất là hào phóng (chị vẫn đợi 1 thư FA nữa, nhưng truyền thống trước giờ là trường này cho tất cả những gì hs cần).

Chị không nói là học sinh UWC được ưu tiên, nhưng không thể chối cãi là học UWC xong em có sự tự lập rất và rất nhiều trải nghiệm đáng quý. Vượt qua được các khác biệt văn hóa, cộng với việc chương trình IB rất là demanding thường cho em lợi thế - tất nhiên, lợi thế này phải bỏ công ra mới có được chứ không phải vào UWC ngồi chơi là được trường top nhận. Nói tóm lại là việc được nhận + cho đủ tiền thì khó nhưng em có bệ phóng tốt hơn. Các bạn chị năm nay ở UWCAd, những người chịu chăm chỉ và đam mê hoạt động đều vào các trường top của Anh và Mỹ hoặc châu Âu với FA hay scholarship tốt. Chỉ cần em chăm chỉ nỗ lực và yêu thích những việc mình làm thì em sẽ nhận được từ UWC không chỉ một chỗ trong trường đại học mà còn rất nhiều những thứ khác, những điều thật sự thay đổi cuộc đời em.

Chị chưa một lần hối tiếc đã đi UWC và thật sự là chị không nghĩ chuyện vào đại học tốt lại bất khả thi đến thế khi mà em đã học UWC. Em nói với bố mẹ là cái này không cần lo lắng... khi vượt qua được vòng tuyển chọn UWC thì em có quyền tin là em sẽ được nhận đại học và đi học được. Chúc các em may mắn.
    Last edited by fangcao; 04-03-2012 at 03:07 AM.
    -.-

27. The Following 4 Users Say Thank You to fangcao For This Useful Post:

hongngoc1209 (04-03-2012), Hyumb (04-03-2012), Kagome_2608 (04-04-2012), vando95 (04-03-2012)

VietAbroader
    Thanks
    0

Cảm ơn 2 chị Emerald va Fangcao...e sẽ cố gắng làm tốt hồ sơ và thuyết phục papa, mama em...

VietAbroader
    Thanks
    5

10 ngày nữa deadline rồi đó B-)

Hồi hộp ghê

VietAbroader
    Thanks
    0

Quốc Anh làm hết luận và Ap.form chưa??

VietAbroader
    Thanks
    5

Mình hôm nay dứt điểm hết rồi, mai đọc lại lần cuối rồi ra bưu điện nộp thôi

32. The Following User Says Thank You to quocanh1211 For This Useful Post:

hongngoc1209 (04-04-2012)

VietAbroader
    Thanks
    0

Chac t3 hoac t4 tuan sau t moi nop.chuyen phat nhanh trong Hanoi thi chi 1 dem la toi... May qua!... Co len moi nguoi

VietAbroader
    Thanks
    8

Cố lên các bạn ơi! mình còn chờ cô giáo sửa nốt mấy bài essays tí xíu nữa. Hồi hộp quá....

VietAbroader
    Thanks
    5

Mình vừa gửi hôm qua rồi, lo quá

VietAbroader
    Thanks
    5

a c cho e hỏi ở trang đầu tiên tất cả (trừ tên trường) bằng tiếng anh thì mình phải viết bằng tiếng việt hết ạ? hay là những phần người ta có chú thích là viết bằng tiếng việt thì mới viết bằng tiếng việt thôi?

+ Reply to Thread
Page 5 of 8 FirstFirst ... 34567 ... LastLast