+ Reply to Thread
Results 1 to 6 of 6

Thread: Nen Lam ho so du hoc vao thoi diem nao ??

VietAbroader
    Thanks
    0

Default Nen Lam ho so du hoc vao thoi diem nao ??

Moi nguoi cho minh loi khuyen nha ! Minh dang hoc dai hoc nam thu 1, Hien tai thi minh muon di du hoc My nhung van dang do du la co nen lam ho so vao thoi diem nay hay khong ? Minh dinh nop ho so cho truong Texas A&M Corpus Christi. Hien tai thi truong nay dang co hoc bong 70% , nhung ma phai hoc qua mot khoa tieng anh cua ELSi, sau do ELSi se xin truong cho hoc bong do . Minh co hoc ba cap 3 kha on, diem trung binh nam 12 cua binh tam 8.1-8.2, minh va gia dinh chua di du lich bao gio , minh chua co IELTS . Minh du tinh neu lam ho so du hoc thi chung nao sap co i-20 ve thi moi thi IELTS. Theo moi nguoi thi nen nop ho so cho ki mua thu hay kia mua xuan de co nhieu thoi gian on thi IELTS, di du lich va chuan bi ho so tot hon ? Thanks !

VietAbroader
    Thanks
    2

Trường hợp của bạn y chang mình luôn. Bạn ơi, thủ tục làm hồ sơ nhập học tuy đơn giản nhưng phải tốn thời gian khá lâu, nếu như bạn có nguyện vọng đi du học thì hãy làm hồ sơ ngay từ bây giờ đi, sau khi nộp đầy đủ giấy tờ thì trường sẽ cấp I-20 cho bạn ( thường thì khoảng 2 tuàn hay 4 tuần thì bạn sẽ nhận được I-20). Còn về việc thi IELTS thì bây giờ bạn ôn thi IELTS được rồi đó ( mà thường du học Mỹ thì người ta hay thi TOEFL hơn bạn àh ), tại vì thi xong không phải có kết quả liền mà phải đợi cỡ chừng 1 tháng mới có kết quả. Nói chung là chuẩn bị những giấy tờ trên tốn ko ít thời gian nên bạn hãy tranh thủ từ bây giờ nghen. Với lại, mình nghĩ là càng sớm càng tốt bởi vì nếu học qua hết năm 1 đại học, bạn sẽ còn phải trình bảng điểm năm 1 đại học đó (nếu như ok luôn thì khỏi phải lo . Mình thì chuẩn bị hồ sơ từ hồi tháng 2, bây giờ thì chờ I-20 gửi về nhà, mình cũng là sv năm 1 như bạn áh. . Thân. Chúc bạn thành công. P.s: Ủa bạn ơi, theo mình được biết, nhập học ELS thì bạn đâu cần phải có IELTS hay TOEFL gì đâu, chừng nào bạn có IELTS hay TOEFL nộp cho trường thì có thể xin được học bổng luôn ( đk: điểm cao).
    Last edited by phuongnguyen93; 04-24-2012 at 09:46 PM. Reason: chính tả

VietAbroader
    Thanks
    0

Ban hoc truong nao ? Ban cho minh nick yahoo de tien lien lac ^^ thanks

VietAbroader
    Thanks
    2

liên lạc gì vậy bạn?

VietAbroader
    Thanks
    0

Thi minh co mot so thac mac ^^ mong ban support hehe

VietAbroader
    Thanks
    2

Bạn cứ hỏi trên đây đi, không sao đâu, cho mọi người cùng tham khảo. Với lại trên đây có nhiều anh chị đang đi du học có thể chia sẻ kinh nghiệm để giúp bạn.
    Last edited by phuongnguyen93; 04-25-2012 at 08:31 PM. Reason: chính tả

+ Reply to Thread