+ Reply to Thread
Results 1 to 9 of 9

Thread: The University of Mississippi - Ole Miss

VietAbroader
    Thanks
    0

Default The University of Mississippi - Ole Miss

Lướt qua các thread trên VA, mình thấy hình như chưa ai nhắc tới University of Mississippi. Do vậy mình lập thread này 1 phần để giới thiệu qua về trường và 1 phần để làm quen với những bạn đang và sẽ học ở trường này.
    - Trường Ole Miss rank #143 (US news); #73 (Top public schools- US news). Điều đáng chú ý là trường có Academic Excellence Scholarship cho học sinh quốc tế (cao nhất là full tution - khoảng $14,000 per year). Trường phù hợp cho những bạn có GPA cao (>9.0), điểm SAT trung bình (1900 - 2000), thích học ở những large university hơn là liberal arts college và quan trọng là contribution tầm 13,000 - 15,000 một năm. Trường cấp học bổng dựa trên GPA (chủ yếu) và SAT (recommend). Ngoài Academic Excellence Scholarship, còn một số học bổng khác (1,000 - 3,000 per year) cho các ngành engineering hay cho honor class. Các bạn có thể xem thêm thông tin tại website của trường.

- Mình sẽ nhập học vào kì Fall 2012 này. Nếu có ai cũng chọn Ole Miss thì cho mình làm quen với nhé :d.

to help and to be helped
    thunguyen209's Avatar
    Thanks
    208

Hi bạn

Xét bản chất topic thì mình sẽ chuyển thread này vào trong College Insiders thì nơi ấy thì phù hợp hơn cho những bài giới thiệu trường và nói về trường như thế này. Ở ngoài này là để các bạn đưa ra những thắc mắc và giải đáp nói chung, chứ không riêng biệt "quảng cáo" một trường.

Mình sẽ di chuyển topic sau 24 giờ nữa nhé.

Lần sau mở thread đúng nơi hướng dẫn hen

Thân

VietAbroader
    Thanks
    0

hi bạn tquangtuan, mình cũng sẽ nhập học Biochemistry tại OleMiss Fall 2012 này. Mình rất vui là có bạn cùng trường trên VA
    Bạn ở Tp.HCM hay HN?

VietAbroader
    Thanks
    0

Hi purple_fall_94! Anh gap 2 years nên xưng hô là anh - em có vẻ hợp lý hơn :d. Anh ở Hà Nội. Anh sẽ học Computer science ở OleMiss. Rất vui khi được làm quen với em. Có gì add nick yahoo của anh để tiện liên lạc nhé: tquangtuan

VietAbroader
    Thanks
    0

oh tiếc quá, em ở Tp.HCM. Hic, em cứ mong có người cùng trường để đi chung máy bay . Anw, rất vui được biết anh

VietAbroader
    Thanks
    0

Anh cũng đang tìm bạn đồng hành ở Hà Nội. Ah anh có biết 1 em năm 94 ở Tp HCM. Em ý tên là Hoàng Lâm-email: nguyenlam.94@gmail.com. Em cứ gửi email làm quen bảo là anh Tuấn giới thiệu là được.
    Em đã chọn được residence halls hay Living Learning Communities nào trong campus chưa?

VietAbroader
    Thanks
    0

Chắc em chọn Northgate hoặc là the residential college thôi vì em ko có người thân bên đó, phải ở lại trường dịp holiday. em thích ở bên Northgate hơn vì là căn hộ chung có bếp và phòng ngủ riêng :X

VietAbroader
    Thanks
    0

18-May mới là ngày chọn phòng của anh. Em có biết những hall nào cho sinh viên ở lại qua holiday ko? vì anh chưa thấy trường thông báo

VietAbroader
    Thanks
    0

Anh cứ vào xem rates (bảng giá) các traditional housing, sẽ có hướng dẫn đó

+ Reply to Thread