+ Reply to Thread
Results 1 to 4 of 4

Thread: Xin tư vấn về vấn đề khai báo thân nhân khi làm đơn xin Visa

VietAbroader
    Thanks
    0

Default Xin tư vấn về vấn đề khai báo thân nhân khi làm đơn xin Visa

Trường hợp của mình là như thế này:
    Mình là con út, mình có 1 người chị ruột đã qua Mỹ đc hơn 4 năm và đã có thẻ xanh 10 năm, đợt vừa rồi đã thi quốc tịch Mỹ đã pass nhưng do trục trặc nên chưa đc tuyên thệ để vào quốc tịch Mỹ.
    Hiện giờ mình đang chuẩn bị làm hồ sơ đề xin Visa diện du học. Mình đang băn khoăn ko biết trong phần khai báo thân nhân có phải khai chị mình ra ko, vì chị mình đã ở Mỹ khá lâu cũng có thẻ xanh 10 năm rồi, sợ khai báo thì sẽ rất khó để đậu Visa. Lúc trc chị mình đi diện du học sinh tự túc, lúc đó address khai báo trong đơn khác bây giờ. Mình cũng qua chung bang với chị mình nữa. Mình ko biết nếu ko khai báo thì CO có biết hay ko, và nếu biết thì mình có bị banned hồ sơ ko nữa? Bạn nào đã từng trải qua hoặc biết trường hợp này xin tư vấn giúp mình. Mình cảm ơn.

VietAbroader
    Thanks
    0

Doi voi Usa thi dung nen gian doi lam gi, cu khai bao trung thuc

VietAbroader
    Thanks
    7

cho mình hỏi là vì sao chị bạn có thẻ xanh thì lại khó đậu visa?

VietAbroader
    Thanks
    0

Sao bạn lại hỏi ngược lại mình, mình chưa đi pv nên mình băn khoăn muốn tìm sự giải đáp và giúp đỡ. Mình chỉ nghĩ đơn giản là như vậy. Chị mình lúc trước đi diện du học tự túc, sau đó muốn ở lại nên làm kết hôn giả đế lấy thẻ xanh. Mình lại qua chung bang với chị mình. Vậy thì thế nào CO cũng sẽ nghĩ làm sao chắc chắn đc mình học xong sẽ quay về VN trong khi lúc trc chị mình cũng đi học nhưng tìm cách ở lại, lý do gì chị mình sẽ ko hướng dẫn cho mình tìm cách ở lại.

+ Reply to Thread