+ Reply to Thread
Results 1 to 4 of 4

Thread: 3 Trường Công Của Singapore

VietAbroader
    Thanks
    1

Smile 3 Trường Công Của Singapore

Xin chào tất cả các bạn. Mình đang có ý định nộp đơn vào 3 trường đại học công của Singapore là NUS,NTU, và SMU. Theo mình biết thì đầu vào khá là khó. Nhưng mình mong được vào đó, mình mong các bạn có thể đóng góp ý kiến giùm mình.

Mình đã tốt nghiệp cao đăng trong nước với trung bình là 8,5. Tháng 9 này mình sẽ tốt nghiệp 1 trường cao đẳng công đồng( có được cái bằng AS chứng minh tương đương 2 năm học bên Mỹ, mình học tại Vietnam theo chương trình 2+2) với GPA là 3,0. Cấp 3 thì học lực khá, điêm không cao lắm, môn cao nhất là điểm Toán (7,9).
    Anh văn thì tạm ổn, tháng 7 năm trước từng thi Toiec là 675. Chưa từng thi IELTS( nhưng mình nghĩ hiện giờ tầm được 6.0)
    Mình dự định học 1 khóa anh văn 3-6 tháng bên Úc rồi mới nộp đơn vào.

Với thực lực như vậy, thì mình có cơ hội được các trường chấp nhận không? (đặc biệt là trường Nanyang).
    Mình xin cám ơn.
    Last edited by Bestwishes; 06-01-2012 at 03:59 PM.

VietAbroader
    Thanks
    0

Quote Originally Posted by Bestwishes View Post
    Xin chào tất cả các bạn. Mình đang có ý định nộp đơn vào 3 trường đại học công của Singapore là NUS,NTU, và SMU. Theo mình biết thì đầu vào khá là khó. Nhưng mình mong được vào đó, mình mong các bạn có thể đóng góp ý kiến giùm mình.

Mình đã tốt nghiệp cao đăng trong nước với trung bình là 8,5. Tháng 9 này mình sẽ tốt nghiệp 1 trường cao đẳng công đồng( có được cái bằng AS chứng minh tương đương 2 năm học bên Mỹ, mình học tại Vietnam theo chương trình 2+2) với GPA là 3,0. Cấp 3 thì học lực khá, điêm không cao lắm, môn cao nhất là điểm Toán (7,9).
    Anh văn thì tạm ổn, tháng 7 năm trước từng thi Toiec là 675. Chưa từng thi IELTS( nhưng mình nghĩ hiện giờ tầm được 6.0)
    Mình dự định học 1 khóa anh văn 3-6 tháng bên Úc rồi mới nộp đơn vào.

Với thực lực như vậy, thì mình có cơ hội được các trường chấp nhận không? (đặc biệt là trường Nanyang).
    Mình xin cám ơn.
    Những trường này, bạn cần phải thi nói chung khả năn bạn được nhận rất cao.

Love me love my dog!
    Vietnam and the USA are always in my life
    O CHIN 7 NAM KHONG CHIN 6 BA 7 CHIN

VietAbroader
    Thanks
    1

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến

VietAbroader
    Thanks
    0

Chúc bạn thành công nhé. Mình cũng rất muốn được học ở Sing nhưng điều kiện không cho phép, chắc sau này mình chỉ có thể đi du lịch được thôi

5. The Following User Says Thank You to loveu2307 For This Useful Post:

Bestwishes (07-03-2012)

+ Reply to Thread