+ Reply to Thread
Results 1 to 3 of 3

Thread: Mình bị rớt phỏng vấn sáng 26/5, giúp mình với ạh!!

VietAbroader
    Thanks
    1

Default Mình bị rớt phỏng vấn sáng 26/5, giúp mình với ạh!!

PS; Không hiểu sao mình ko xuống dòng đc nên nội dung phỏng vấn đánh liền hơi khó nhìn, ai có cách chỉ mình với. Mình năm nay 21t, hiện đang học đại học Bà Rịa - Vũng Tàu. Mình nộp hồ sơ vào trường Northern Virgina Community College học ngành Business Administration ở Washington DC. Học bạ mình điểm tương đối tốt, 3 năm cấp 3 học sinh giỏi, mình có IELTS 6.5. Mình vô phòng số 5, gặo CO trẻ, hôm đó ko có TDV mà CO nói luôn tiếng việtNội dung phỏng vấn như sau (con dịch luôn sang tiếng việt cho tiện):Me: Xin chào, ngài khoẻ ko? Pv: tốt, còn bạn? Me: dạ khoẻ, cám ơn ngài! Pv: cho tôi xem học bạ. Me: dạ đây! Pv: ai sẽ trả tiền học phí cho bạn? Me: bố mẹ e sẽ trả tiền học phí cho e. Pv: bố mẹ làm nghề gì? Me: bố là giám đốc 1 công ty vận tải và mẹ làm đánh bắt hải sản. E có đem hồ sơ về việc kinh doanh của bố mẹ, ngài có muốn xem ko? Pv: ko, ko cần. kinh doanh đc bao lâu rồi? Me: bố kinh doanh từ 2009. Pv: vậy là đc 3 năm. Me: dạ còn mẹ thì từ năm 2003 Pv: ok, bố mẹ kiếm đc bao nhiêu 1 tháng. Me: bố mẹ kiếm đc khoảng 70 triệu 1 tháng từ việc kinh doanh và tiền gửi tiết kiệm. Pv: bố mẹ có từng đi nước ngoài chưa. Me: dạ chưa bố mẹ bận công viẹc kinh doanh nên ko co thời gian đi du lịch Pv: ok...( chờ ông ấy gõ bàn phím) e có ng thân ở mỹ ko? Me: dạ ko, e ko có bất kì ng thân nào ở mỹ Pv: ok tôi rất tiếc, hnay tôi ko thể cấp visa cho bạn, vì bạn ko thuyết phục đc tôi. Me: nhưng thưa ngài, học bạ của e tốt và e có IELTS 6.5. Pv: oh tôi biết, tôi đã xem học bã của e nhưng chỉ là tôi ko bị thuyêt phục, tôi nhìn vào những điểm khác. Cám ơn e. Me: dạ cám ơn ngài.Đó là nội dung pv của mình, mình định tuần sau phỏng vấn lại, nhưng phân vân quá mình ko biết có nên hay ko. Mình nghe nói Washington DC là nơi rất khó đc chấp thuận cho du học, vì là thủ đô, và do mình và bố mẹ chưa từng đi nước ngoài nên là bất lợi lớn. MÌnh có nên pv lần 2 ko? Hay là đổi trường ở nơi khác. Mình nghe nói nếu phỏng vấn mà rớt 2 lần thì là pó tay, suốt đời đừng hòng mơ mộng đến mỹ cho dù = cách gì đi nữa. Xin hãy giúp mình với ạh
    Last edited by nghiacloud; 07-27-2012 at 03:59 PM.

VietAbroader
    Thanks
    36

Chào anh/chị
    Em chưa đi phỏng vấn visa nên không đưa ra lời khuyên cụ thể được. Nhưng em có khá nhiều người quen sau hơn 2 lần phỏng vấn mới đậu. Do đó em nghĩ anh/chị có thể tìm hiểu hoàn thiện hồ sơ rồi đăng kí phỏng vấn lần nữa, chú ý khoản chứng minh hồ sơ tài chính. Đó là ý kiến chủ quan của em

3. The Following User Says Thank You to flying For This Useful Post:

nghiacloud (08-01-2012)

VietAbroader
    Thanks
    1

Quote Originally Posted by flying View Post
    Chào anh/chị
    Em chưa đi phỏng vấn visa nên không đưa ra lời khuyên cụ thể được. Nhưng em có khá nhiều người quen sau hơn 2 lần phỏng vấn mới đậu. Do đó em nghĩ anh/chị có thể tìm hiểu hoàn thiện hồ sơ rồi đăng kí phỏng vấn lần nữa, chú ý khoản chứng minh hồ sơ tài chính. Đó là ý kiến chủ quan của em
    Uhm cám ơn bạn, mình nghĩ có lẽ vấn đề du lịch hiện giờ khá quan trọng
    Nếu chưa từng du lịch xem ra khó có visa!!

+ Reply to Thread