Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 31 to 44 of 44

Thread: VA cũng bổ ích cho các bậc phụ huynh

VietAbroader
    Thanks
    0

Cám ơn Frank Ho,quyển sách cháu viết đầy đủ thông tin cần thiết và rất hữu ích cho phụ huynh chúng tôi,Bác đã đặt mua 5 quyển để tặng bạn bè,đấy là chưa kể mọi người còn đem đi photo nữa,thật tuyệt vời,cháu đã làm 1 việc rất hữu ích.Cảm ơn cháu nhiều.

VietAbroader
    Thanks
    0

Xin chào mọi người

Tôi cũng vừa mới được con trai giới thiệu cho forum này và thấy nó thật sự có ích cho những gia đình có mong muốn cho con đi du học. Cảm ơn các cháu trong nhóm VA đã tạo ra một công cụ rất có ích để cho những ai có nhu cầu có thể tìm hiểu thông tin và trao đổi kinh nghiệm.

Tôi có một con trai đang mong muốn được du học ở Mỹ, tuy nhiên cháu học không đựơc xuất sắc lắm, chỉ được cái có tiếng Anh tốt. Bản thân tôi là người không biết nhiều tiếng Anh nên đọc các bài viết trên forum rất chậm và nhiều khi phải nhờ con dịch hộ mới hiểu hết ý của các người viết.

Nếu có thể được thì mọi người khi viết các bài trong diễn đàn dành cho phụ huynh này chỉ sử dụng tiếng Việt có được không? tôi nghĩ là có nhiều bậc phụ huynh cũng ở trong tình trạng như tôi. Nếu các cháu trong nhóm và mọi người có thể làm được điều này thì tôi nghĩ sẽ có nhiều phụ huynh tham gia diễn đàn này hơn.

Một mong muốn mà tôi biết là khó trong bối cảnh hiện nay, nên tôi chỉ mạo muội đề nghị mong các cháu và các thành viên tham gia đáp ứng. Xin chân thành cảm ơn

Administrator KP's Avatar
    Thanks
    23

Originally posted by cucogia@Dec 19 2007, 10:45 AM
    Xin chào mọi người

Tôi cũng vừa mới được con trai giới thiệu cho forum này và thấy nó thật sự có ích cho những gia đình có mong muốn cho con đi du học. Cảm ơn các cháu trong nhóm VA đã tạo ra một công cụ rất có ích để cho những ai có nhu cầu có thể tìm hiểu thông tin và trao đổi kinh nghiệm.

Tôi có một con trai đang mong muốn được du học ở Mỹ, tuy nhiên cháu học không đựơc xuất sắc lắm, chỉ được cái có tiếng Anh tốt. Bản thân tôi là người không biết nhiều tiếng Anh nên đọc các bài viết trên forum rất chậm và nhiều khi phải nhờ con dịch hộ mới hiểu hết ý của các người viết.

Nếu có thể được thì mọi người khi viết các bài trong diễn đàn dành cho phụ huynh này chỉ sử dụng tiếng Việt có được không? tôi nghĩ là có nhiều bậc phụ huynh cũng ở trong tình trạng như tôi. Nếu các cháu trong nhóm và mọi người có thể làm được điều này thì tôi nghĩ sẽ có nhiều phụ huynh tham gia diễn đàn này hơn.

Một mong muốn mà tôi biết là khó trong bối cảnh hiện nay, nên tôi chỉ mạo muội đề nghị mong các cháu và các thành viên tham gia đáp ứng. Xin chân thành cảm ơn
    Chào cô Hương,

Hiện nay chúng cháu đang cố gắng xây dựng một cơ sở dữ liệu thông tin về du học bằng tiếng Việt theo một cách có hệ thống. Cô và em có thể truy cập ở địa chỉ này: http://vapedia.vietabroader.org. Sau khi tra khảo các thông tin trên, nếu cô và các bậc phụ huynh có thắc mắc cụ thể thì gửi lên forum để chúng ta cùng trao đổi với nhau.

Trong thời gian sắp tới chúng cháu sẽ cố gắng cập nhật và hoàn thiện hệ thống này, nhằm giúp các bậc phụ huynh và học sinh có thể nắm thông tin chính xác và thiết thực. Vì đây lần đầu tiên làm dự án này, nên các cô chú có gợi ý gì về vấn đề kỹ thuật, nội dung, hoặc làm sao quảng bá kênh thông tin này đến nhiều phụ huynh và học sinh, thì hay quá.

Cảm ơn cô cũng như các cô chú đã ủng hộ và tin tưởng VA.

VietAbroader
    Thanks
    0

Chào cháu Khoa

Cô rất cảm động vì sự trả lời nhanh chóng các mong muốn của cô, cô sẽ nghiên cứu những thông tin mà cháu cung cấp và có gì cần hỏi thêm cô sẽ lại hỏi tiếp các cháu trong diễn đàn này. Cô nghĩ những thắc mắc của cô chắc cũng giống như nhiều bậc phụ huynh khác đang có mong muốn cho con đi du học.

Cảm ơn các cháu rất nhiều và cô thật sự tự hảo vì lớp trẻ các cháu
    chúc các cháu gặt hái được nhiều thành công :thankyou:

VietAbroader
    Thanks
    0

VA rat bo ich cho cac bac phu huynh. Nho doc cac thong tin o VA, ma toi hieu rat nhieu ve boarding school va da giup toi rat nhieu trong viec lua chon truong cho chau, trong viec tim cac thong tin ve truong cung nhu ve viec apply vao nha truong. Cam on VA rat rat nhieu. Bat ky luc nao gap ban be muon co con di du hoc o My, toi deu khuyen khich nguoi ta vao VA de tim hieu thong tin truoc khi quyet dinh. Nho VA ma con toi da duoc nhan vao hoc o mot truong trung hoc kha tot va duoc tren 50% hoc bong. Cac phu huynh co y dinh cho con di du hoc, nen thuong xuyen vao day.

VietAbroader nguyenminhhieuh's Avatar
    Thanks
    169

Uầy, bạn Hà Mã giỏi thế. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ.
    Bạn viết sách này trong bao lâu?
    Tiền nhuận bút là bao nhiêu bạn?
    (if u dont mind answering me&#33
    Sorry, you don't have the key to my heart any more. I've changed my lock.

Riêu
    dohagiang's Avatar
    Thanks
    37

sao lại là hà mã? em tưỏng là Há má Há Miệng chứ? Nick độc hehe

Thọc Ngư hp_dell's Avatar
    Thanks
    160

hà mã há miệng chứ
    The dark behind me, and ahead the day. Heaven above me and waves below

He who is given much is responsible for much. Much more is expected from those who are given more - Luke 12:48

VietAbroader
    Thanks
    0

Hà... Minh Hồ, cám ơn nhiều, có bạn mình chuẩn bị đi Mỹ, để mình gửi tin zui này Thank you!!

VietAbroader
    Thanks
    0

Default Cảm ơn VA! Cảm ơn Conference!

Cô là một phụ huynh :-)
    Đã 1 năm trôi qua kể từ ngày tạo user ở đây, chỉ đọc không post bài cũng vì ngần ngại không biết "giọng điệu" của phụ huynh có phù hợp không... nhưng cô vừa đi dự VA conference về và thấy không thể không viết :-)

Cô đã biết VA, cô đã học hỏi được các cháu rất nhiều. Cảm ơn KhP, cảm ơn VA, cảm ơn nhiều các cháu khác nữa đã cho cô và mọi người những thông tin rất bổ ích.... Còn "Chuyền đuốc" thì thật là tuyệt vời, thật là chuyên nghiệp, cô và một số phụ huynh khác đã dự từ đầu đến cuối, không bỏ lỡ một giây phút vàng ngọc nào :-)... Cảm ơn tất cả các cháu một lần nữa, nhờ có VA, nhờ có tinh thần chuyền đuốc của VA mà các em đi sau đã có thể đi trên con đường ngắn hơn, bớt chông gai hơn các cháu rất nhiều. Cô thật lòng biết ơn các cháu!

Chúc tất cả các cháu luôn mạnh khỏe, học tập tốt và VA ngày càng phát triển!

(p.s cô không biết post bài này vào đâu nên đành chọn góc dành cho phụ huynh này vậy :-)

11. The Following 2 Users Say Thank You to hoasiren For This Useful Post:

hieutrungnguyen1995 (07-19-2010), vtp2303 (07-19-2010)

nhímcon Duyen_Truong's Avatar
    Thanks
    25

Quote Originally Posted by bovit View Post
    Kể từ khi con tôi giới thiệu cho tôi forum của Vietabroader,ngày nào vợ chồng tôi cũng đều xem và thông báo cho nhau những bài viết hay và bổ ích.Không ngờ VA lại có riêng 1 phần dành cho các bậc phụ huynh và có lẽ tôi lại là người vinh dự được mở màn.
    Theo tôi,các bậc phụ huynh nếu có dự định hoặc có con đang đi du học thì cũng nên theo dõi và tham gia forum này vì có rất nhiều thông tin bổ ích thông qua sự trao đổi của con em mình hoặc chúng ta có thể trao đổi với nhau 1 số kinh nghiệm thuộc về trách nhiệm của các bậc phụ huynh hoặc các việc mà chúng ta phải nghĩ trước.
    Các cháu cũng nên thông báo cho bố mẹ biết để tham gia.
    Dạ cháu cũng rủ mẹ cháu tham gia nữa.
    "Always keep the faith in yourself."

Kien SMG
    Thanks
    24

Là một phụ huynh thường xuyên vào VA đọc các thông tin bổ ích.Qua VA tôi đã hiểu về hệ thống giáo dục Mỹ,quá trình nộp hồ sơ,xin học bổng,xin visa...những kinh nghiệm về cuộc sống du học của các thành viên VA.Cảm ơn VA rất nhiều!
    Tôi đã động viên con mình đăng ký tham dự hội thảo du học Vietabroader 2010 tại thành phố hồ Chí minh nhân dịp cháu về nghỉ hè(Gia đình tôi đang ở NN).Các anh chị trong ban tổ chức rất chuyên nghiệp và nhiệt tình,cảm ơn chị Kỳ Bình,anh Ngọc Thịnh đã giúp giải thích cho cháu từ những thắc mắc nhỏ nhất.
    Chúc cho VA ngày càng phát triển!

VietAbroader cunyeu's Avatar
    Thanks
    0

Ôi mình cũng phải nói bố mẹ mình nên tham gia cái này thôi, thỉnh thoảng còn tìm hiểu giúp mình chứ hi. Cháu cũng đang lăn tăn k biết nên đi du học ở Mỹ hay Anh, bác nào đã từng cho con đi học thì cho cháu ý kiến với ạ

VietAbroader rockkiller007's Avatar
    Thanks
    0

Không ngờ các bậc phụ huynh cũng có thể thường xuyên vào forum để giúp đỡ chúng ta, thật là đáng quý, hi vọng forum nào cũng có được điểm tốt này như vietabroader

Page 2 of 2 FirstFirst 12