+ Reply to Thread
Results 1 to 6 of 6

Thread: Chọn trường học tiếng Anh ở US

VietAbroader
    Thanks
    0

Chào các bạn, mình là 1 gap year student và mình muốn qua US học 1 năm intensive English ở 1 Community College trước khi apply. Hiện mình đã research được nhiều trường nhưng vẫn còn băn khoăn nhiều vì hình như ko có bảng xếp hạng các trường Community College thì phải.

Các bạn có thể cho mình vài thông tin về 1 số trường dạy tốt + chi phí tương đối ( Mình afford được khoảng 10k/năm). Ngoài ra mình thắc mắc ko biết học cái này nó có cho ở nhà host ko ??? Nếu ở host thì bang nào là tốt nhỉ ( mình sợ vụ Virginia quá ).

Mong nhận đc hồi âm của các bạn. Thanks in advance !

VietAbroader duynguyen89's Avatar
    Thanks
    0

Mình cũng đang dự định học Intensive English ở Seattle Central Community College.

Ko biết có ai đang ở đấy ko ?

VietAbroader
    Thanks
    0

Hic, sao hông có ai vậy trời

VietAbroader
    Thanks
    0

http://ed.sjtu.edu.cn/rank/2006/ARWU2006Resources.htm --> xếp hạng community college.
    Bạn có thể lên college board tìm những trường rẻ, nhưng mình nghĩ 10k is a little bit tight.

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by duynguyen89@May 6 2007, 08:16 AM
    Mình cũng đang dự định học Intensive English ở Seattle Central Community College.

Ko biết có ai đang ở đấy ko ?
    bạn có biết có khoảng 5 đứa exchange chuẩn bị dắt tay nhau vô đấy lận

10k là gồm cả ăn ở hay chỉ gồm tiền học ạ em có quen 1 chị học ở Central Texas College, trường đó có dorm, tiền học, ăn ở, cộng lại hết tầm 7k/năm

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by nightingale@May 5 2007, 10:56 PM
    Chào các bạn, mình là 1 gap year student và mình muốn qua US học 1 năm intensive English ở 1 Community College trước khi apply. Hiện mình đã research được nhiều trường nhưng vẫn còn băn khoăn nhiều vì hình như ko có bảng xếp hạng các trường Community College thì phải.

Các bạn có thể cho mình vài thông tin về 1 số trường dạy tốt + chi phí tương đối ( Mình afford được khoảng 10k/năm). Ngoài ra mình thắc mắc ko biết học cái này nó có cho ở nhà host ko ??? Nếu ở host thì bang nào là tốt nhỉ ( mình sợ vụ Virginia quá ).

Mong nhận đc hồi âm của các bạn. Thanks in advance !
    10K 1 năm mình nghĩ ko đủ bạn ui, học tiếng Anh Intensive còn mắc hơn học phí đại học đó

+ Reply to Thread