View Poll Results: 1. Bạn nghĩ ntn về chủ đề này ?

Voters
24. You may not vote on this poll
  • 1. Chấp nhận đc và đáng để thảo luận

13 54.17%
  • 2. Chủ đề cũ

4 16.67%
  • 3. Ý kiến còn linh tinh

7 29.17%
Closed Thread
Page 48 of 49 FirstFirst ... 3846474849 LastLast
Results 1,411 to 1,440 of 1470

Thread: High School in the US: What's it like?

VietAbroader
    Thanks
    72

À cho em nói thêm chút xíu là nếu em thêm AP Phys C vào năm nay thì Civics em sẽ phải chuyển thành Minorities Studies (học về các dân tộc thiểu số ở Mỹ, trg đó có ng VN mình), còn Oral thì chuyển thành Sport Lit (nếu dịch ra là văn học thể thao?, mà em cũng chả hiểu văn học thể thao là cái thể loại gì, chỉ biết là 1 dạng Lit, nghĩa là phải reading nhiều). Trg khi độ khó của Minorities Studies & Civics là ngang nhau thì cái Sport Lit chắc chắn phải khó hơn Oral rồi (em nghe ng quen bảo là Oral dễ như ăn cháo). Nhưng em nghĩ học 1 lớp Lit cũng tốt, coi như là luyện reading SAT/ACT cho mình luôn, vì đằng nào hè năm nay em cũng phải thi SAT/ACT

VietAbroader
    From Ho Chi Minh City, Viet Nam. Go many places.
    Thanks
    22

Thứ nhất, anh không khuyên em học quá 3 lớp AP một năm cho năm lớp 11. Tùy vào độ khó của giáo viên hay căn bản của em vững thế nào em mới học được các lớp AP Math hay Science hay không (em không nên nhồi nhét quá, vì mới qua nên để có thời gian làm quen với Workload; nhưng cũng không nên để quá nhẹ, vì trường DH xem điểm và curriculum năm lớp 11 của em quan trọng nhất). Kinh nghiệm bản thân anh là lúc mới qua năm lớp 11, anh nhắm mắt nhắm mũi chọn Cal BC với Physics C (lớp của trường anh dạy cả 2 phần Physics luôn) trong khi trước đó anh bị mất căn bản 2 môn này --> tụt điểm thê thảm T_T. Các môn Khoa học anh khuyên em chỉ nên học 2 lớp thôi, vì thứ nhất nếu em không Major các ngành khoa học tự nhiên, điểm AP của em chỉ dùng để thỏa mãn General Education thôi thì 2 là dư rồi; còn nếu em major Bio, AP Bio không miễn cho em được phần lab. Trong mấy môn khoa học, Bio là nặng về kiến thức ("cày" được), trong khi Physics nặng về thực hành (khó tự "cày" được), Chem nằm ở giữa. Anh khuyên em học AP Physics với AP Chem. Toán: em nên học Cal BC, vì thực tế chả có lý do gì em học AB (Cal BC em thi chỉ cần 4 điểm là được miễn 2 học kỳ Toán của DH, trong khi AB 5 điểm vẫn chỉ được miễn 1 học kỳ). AP English Lit và AP US history thì tốt, có thể miễn cho em được nhiều requirements ở DH (vd: AP Eng vừa miễn được Freshman English, vừa miễn được 1 Writing Requirement (tùy trường)). Em có thể tranh thủ mùa hè tự ôn, hoặc tham gia 1 chương trình học hè của 1 trường DH nào đấy, học Biology với Psychology. Như vậy anh đề nghị:

Lớp 11:

AP Physics
    AP Chem
    AP Cal BC
    Bible
    2 social studies
    1 fine art

Lớp 12:

AP US History
    AP Eng lit
    AP Statistics (RẤT CẦN THIẾT CHO NHIỀU NGÀNH KH XÃ HỘI)
    AP European History
    Bible
    Fine Art

Em định học DH ngành gì? Trường em có những lớp AP gì?

3. The Following 3 Users Say Thank You to hjp_lx8 For This Useful Post:

bibopcun (07-06-2011), sonnguyen93 (09-05-2010), Vivian Truong (09-05-2010)

VietAbroader
    Thanks
    18

Xin loi ban Vivian vi chen vao nhe:
    Cac anh chi oi, neu em dinh hoc Dai hoc double major "International Relations" & Economics hay "International Business" hoac "History" thi nen theo cac AP nào? có nên AP Bio, AP Phys hay AP Chem nua khong?

AP Stat voi Cal BC thi bat buoc rui

Quote Originally Posted by hjp_lx8 View Post
    Thứ nhất, anh không khuyên em học quá 3 lớp AP một năm cho năm lớp 11. Tùy vào độ khó của giáo viên hay căn bản của em vững thế nào em mới học được các lớp AP Math hay Science hay không (em không nên nhồi nhét quá, vì mới qua nên để có thời gian làm quen với Workload; nhưng cũng không nên để quá nhẹ, vì trường DH xem điểm và curriculum năm lớp 11 của em quan trọng nhất). Kinh nghiệm bản thân anh là lúc mới qua năm lớp 11, anh nhắm mắt nhắm mũi chọn Cal BC với Physics C (lớp của trường anh dạy cả 2 phần Physics luôn) trong khi trước đó anh bị mất căn bản 2 môn này --> tụt điểm thê thảm T_T. Các môn Khoa học anh khuyên em chỉ nên học 2 lớp thôi, vì thứ nhất nếu em không Major các ngành khoa học tự nhiên, điểm AP của em chỉ dùng để thỏa mãn General Education thôi thì 2 là dư rồi; còn nếu em major Bio, AP Bio không miễn cho em được phần lab. Trong mấy môn khoa học, Bio là nặng về kiến thức ("cày" được), trong khi Physics nặng về thực hành (khó tự "cày" được), Chem nằm ở giữa. Anh khuyên em học AP Physics với AP Chem. Toán: em nên học Cal BC, vì thực tế chả có lý do gì em học AB (Cal BC em thi chỉ cần 4 điểm là được miễn 2 học kỳ Toán của DH, trong khi AB 5 điểm vẫn chỉ được miễn 1 học kỳ). AP English Lit và AP US history thì tốt, có thể miễn cho em được nhiều requirements ở DH (vd: AP Eng vừa miễn được Freshman English, vừa miễn được 1 Writing Requirement (tùy trường)). Em có thể tranh thủ mùa hè tự ôn, hoặc tham gia 1 chương trình học hè của 1 trường DH nào đấy, học Biology với Psychology. Như vậy anh đề nghị:

Lớp 11:

AP Physics
    AP Chem
    AP Cal BC
    Bible
    2 social studies
    1 fine art

Lớp 12:

AP US History
    AP Eng lit
    AP European History
    Bible
    Fine Art

VietAbroader
    Thanks
    32

@ Vivian Truong: Sau khi đọc xong schedule hiện tại của em thì anh nghĩ cả schedule hiện tại và schedule mới (nếu như em thêm AP Physics C vào) đều được cả. Anh có tư vấn thế nào đi chăng nữa thì cái căn bản vẫn là khả năng của em thôi; nếu em tin vào sức mình thì cứ take thêm AP physics, còn nếu không để năm sau take thì cũng không ảnh hưởng nhiều đến bộ hồ sơ của em lắm.

Cái schedule lớp 12 của anh Bảo đưa ra khá hợp lí, dù hơi nhiều course liên quan đến xã hội 1 chút (which is fine, I love these courses). Anh chỉ thắc mắc là sao không thấy anh Bảo cho AP Biology vào đây

@ Bảo: Hi there, how is your senior year? I hope you will have a great year at Loomis and get accepted to great colleges (which I know you will).

One question though: Vivian said she would major in Biochem, so isn't taking AP Bio in either junior or senior year a must for her?

@sonnguyen93: Dù anh ko định major giống như em nhưng anh nghĩ các AP English, AP Econs, AP US history hay AP Euro History và 1 foreign language (không cần phải đến bậc AP) sẽ giúp ích cho em nhiều.

Ngoài ra thì anh không nghĩ thì take AP Bio hay AP Chem hay AP Physics (nếu như em có thời gian và khả năng) sẽ làm hỏng bộ hồ sơ của em (trái lại là đằng khác). I mean, these courses are really fun and enjoyable, and what is the purpose of learning after all, if not for pure entertainment?

6. The Following 2 Users Say Thank You to elemdark For This Useful Post:

sonnguyen93 (09-05-2010), Vivian Truong (09-05-2010)

VietAbroader
    Thanks
    22

No, because for most schools, it won't satisfy the major requirements (she still needs the lab component, etc.). Having more AP in social sciences, on the other hand, will free her from many general education requirements and allow her to take more science courses at colleges. Make sense? It is all about lab experience, which is why it is better to take Biology at college level. Graduate schools also prefer a college Biology course to an AP score, because the lab component is generally neglected.

My senior year has not started yet :p but I am looking forward to it.

@sonnguyen93: AP Psych, AP US History, AP World History, AP Economics (both Macro and Micro), AP Physics (or any other AP science courses), AP English (Literature or Language, or both), AP Stats, AP Cal BC would be good. Please choose 6-8 from this list, depending on which is offered at your school. Also, it would be a good idea to take a college course in the summer, or take one online (JHU-Center for Talented Youth has some online AP courses, though a bit expensive at ~$1,500 each, but still cheaper than taking a course on a college campus; they also have a program on leadership/international relations, based at Princeton University campus, as well as other programs).

8. The Following 2 Users Say Thank You to hjp_lx8 For This Useful Post:

elemdark (09-05-2010), sonnguyen93 (09-05-2010)

VietAbroader
    Thanks
    18

Thank you cac anh nhieu!!!!
    Anh Bao noi voi em lam the nao ma tim ra cac chuong trinh college summer courses nhu o Princeton ay the?

@sonnguyen93: AP Psych, AP US History, AP World History, AP Economics (both Macro and Micro), AP Physics (or any other AP science courses), AP English (Literature or Language, or both), AP Stats, AP Cal BC would be good. Please choose 6-8 from this list, depending on which is offered at your school. Also, it would be a good idea to take a college course in the summer, or take one online (JHU-Center for Talented Youth has some online AP courses, though a bit expensive at ~$1,500 each, but still cheaper than taking a course on a college campus; they also have a program on leadership/international relations, based at Princeton University campus, as well as other programs).

VietAbroader
    Thanks
    22

I know that many colleges and universities have summer program, so I log in to their websites and search for "summer high school" or "summer pre-college." Please note, the program I mentioned was BASED AT Princeton University campus, not ADMINISTERED by Princeton University. It is a program of the Center for Talented Youth affiliated with Johns Hopkins University. The CTY has two programs available for 11-12 graders, as well as online AP classes. The website is cty.jhu.edu/. Some other examples (I only list those that are reasonably affordable or offer Financial Aid): Washing University at St. Louis-Summer Scholars (with FA), Ohio University, University of Maryland, University of Oregon.

11. The Following User Says Thank You to hjp_lx8 For This Useful Post:

sonnguyen93 (09-05-2010)

VietAbroader
    Thanks
    18

Thank you anh Bao!!! Anh viet may posts nay luc doi o san bay a?

VietAbroader
    Thanks
    22

Không, anh đang ở khách sạn.

VietAbroader
    Thanks
    72

Lớp 11:

AP Physics
    AP Chem
    AP Cal BC
    Bible
    2 social studies
    1 fine art

Lớp 12:

AP US History
    AP Eng lit
    AP European History
    Bible
    Fine Art

Em quyết định theo schedule cho năm junior mà em tư vấn anh ạ. Nếu vậy thì T3 này 9-7 1st day of school em sẽ lên nc với bà Counselor xin đổi luôn (thật ra em còn muốn xin sớm nữa kìa, vì nếu t3 lên xin thì t4 mới dc vào học lớp mới, vậy là mất 1 buổi đầu tiên rồi. Nhưng khổ nổi hôm nay là weekend rồi, t2 này lại là Labor Day nữa, đành đợi tới t3 luôn vậy). À mà anh cũng t3 này bắt đầu đi học luôn chứ nhỉ?. Chúc anh 1 năm senior thắng lợi & đáng nhớ nhá

Em cũng nghĩ như anh là năm nay mới qua ko nên học quá 3 lớp APs, vì đúng là vừa chưa giỏi Eng, vừa chưa quen với cách học bên này. Còn Calc BC thì trường em ko có dạy, nên đành phải học AB thôi anh à. Mà theo anh thì AB có dễ kiếm điểm hơn BC ko? Còn nữa là Phys C trường em chỉ dạy có Mechanics portion thôi (mà phần này thì mới học năm lớp 10 rồi), vậy theo anh như vậy có dễ hơn là học cả 2 phần ko (vì em cũng rất sợ bị tụt GPA ngay năm lớp 11 này)

Còn về năm senior year thì em nghĩ là em vẫn phải học AP Bio thôi anh à. Như em đã nói ở post đầu là em dự định apply vào khoảng 10 trường ở nhiều bang khác nhau, cụ thể là trường nào thì em vẫn dg search nhưng trc mắt là em rất thích UoM nên chắc chắn là em sẽ apply trường này. Mà trường này thì yêu cầu ít I 1 năm Bio. Thật ra thì cũng còn tùy vì em học 2 năm lớp 9 & 10 ở VN, mà như mọi ng đã biết thì ở VN năm nào hs mình cũng phải học đầy đủ các mơn, nên em cũng ko rõ là ng ta có tính là em đã học 2 năm Bio hay ko? Nếu ng ta đồng ý như vậy thì có thể lên senior em sẽ ko học AP Bio nữa, còn nếu ng ta ko chấp nhận 2 năm Bio ở VN thì lên senior em đành học AP Bio vậy, & như vậy là phải bớt đi 1 AP social studies rồi.

P.S: Trả lời câu hỏi của anh là trường em có khá ít các lớp AP anh à (vì là Christian school). Cụ thể các lớp AP của trường: AP Calc AB, AP Phys C, AP Chem (3 lớp em dịnh học junior year), AP Stat, AP Bio, AP Eng Lit (3 lớp em định học senior year), AP US Hist, AP Euro Hist, AP Art Hist (em cũng chả biết cái lớp này dạy cái gì), CIS Bible, CIS German, CIS Spanish (mấy lớp này là ko học dc rồi).
    Last edited by Vivian Truong; 09-06-2010 at 02:43 AM.

VietAbroader kemtraicay's Avatar
    Thanks
    1

Unhappy AP Biology!

Các anh chị ơi cho em hỏi, có ai đã học lớp AP Biology rồi xin tư vấn giúp em với... Em mới qua Mỹ đc hơn 1 năm thôi nên vốn từ tiếng Anh cũng không nhiều lắm. Em tính lấy lớp AP Biology, nhưng không biết là có khó lắm không. Vì trường em không có lớp AP Chemistry nên em ko thể lấy lớp đó đc, vì vậy nên em mới lấy lớp AP Biology... Ai học rồi giúp em với... Em xin cám ơn nhiều!

VietAbroader
    Thanks
    12

Hi em,

Em có bao nhiêu thời gian để học trước khi thi?

AP Biology không khó nhưng chị nghĩ đòi hỏi vocab về biology tương đối tốt.

Các môn khác mà em có thể consider là AP Calculus AB/BC, AP Physics, v.v. vì nó không đòi hỏi từ vựng. Nếu em có căn bản toán tốt thì chị nghĩ em sẽ thi tốt hai môn này.

AP Chemistry thực ra nếu em có thời gian thì em cũng có thể tự học vì nội dung của AP Chem khá đơn giản.

17. The Following User Says Thank You to beforesunrise For This Useful Post:

kemtraicay (11-16-2010)

VietAbroader
    Thanks
    72

Em có câu hỏi này về extra-curricular activities, mong các anh chị giải đáp cho. Em ko muốn lập topic mới, tình cờ phát hiện ra cái topic cũ này nên cứ post vào, ko biết như vậy có dc ko ạ?
    Dạ cho em hỏi là các anh chị, à ko các chị thôi chứ ạ, có ai tham gia cheerleading chưa ạ. Tuần sau trường em có try out for basketball cheerleading, em cũng rất thích nhưng mà sao ngại quá, ko dám thử. Với lại thấy mấy con nhỏ cheerleading team đứa nào cũng đẹp nên thấy cũng hơi ngại tí. Có chị nào biết là nếu muốn vào try out thì phải làm gì ko ạ (kiểu như là tập cái gì trước đấy ạ). Mong các chị đi trc giải đáp cho em ạ

Thanks
    1

dạ, em chào chị!!!
    Em cũng hơi sợ, vì vốn tiếng Anh cũng em cũng ít ỏi nên không biết có học được không... Hix. Năm ngoái em lấy lớp AP Calculus AB rồi ạ. Em thi đc 5 điểm. Nhưng trường em cũng không có lớp AP Calculus BC. Học kỳ tới em mới lấy lớp Physics Honors thôi nên chắc không dám với tới lớp AP Physics khi chưa học Honors.
    Hôm vừa rồi em đi hỏi counselor, thì thiệt xui là cô giáo dạy AP Biology có em bé nên học kỳ tới hong có dạy... hiz... nếu mà học thì chỉ học lớp Online thôi... Trời ạ, mà lớp online thì tự học. Chắc là nhiều vocabulary lắm hả chị? Hic, dzậy em hong dám lấy rồi!

20. The Following User Says Thank You to kemtraicay For This Useful Post:

thanhthanh_PA (12-08-2010)

VietAbroader
    Thanks
    32

haha, bạn ơi. Mình ở Salem nè! Ở trường minh thì cuối năm bọn nó mới offer scholarship, nếu thích thì hỏi advisor

VietAbroader
    Thanks
    2

Em cũng muốn học AP Biology năm senior, năm sau em take AP Cal AB, năm senior take BC, trường em cũng không có AP Chem ạ. Cho em hỏi làm thế nào để tự học AP Chem ạ? Hồi ở Việt Nam em học cũng khá khá Hóa thôi, không biết có ôm đồm không xong lại không thi môn gì được T_T.
    @ Kemtraicay: Bạn học Honor Physics chưa? Có khó không? Mình đc khuyên take cái đấy nhưng lại sợ không theo được, vì mình chả nhớ gì Lý dạy gì hồi ở Việt Nam cả

UC Irvine '12 dannyphan89's Avatar
    Thanks
    6

only need 1 thing for Biology: memorization. I can guarantee you would pass any kind of test.

Physics? I would not recommend, unless you're really good at it already.

Thọc Ngư hp_dell's Avatar
    Thanks
    160

@Minh: Đừng take Physics, đừng giống mình mà dại
    Theo như mình nghĩ thì trong các môn Science(Physics, Biology, Chemistry) thì Physics là khó nhất, dễ nhất là Biology. Physics thì phải có kiến thức Toán khá vững + tư duy vật Lý còn Biology chỉ cần chăm với học thuộc là được. Trường mình Biology test toàn 6-7/7 trong khi học sinh Physics thì cao nhất lớp là 5
    The dark behind me, and ahead the day. Heaven above me and waves below

He who is given much is responsible for much. Much more is expected from those who are given more - Luke 12:48

VietAbroader
    Thanks
    2

Cho em hỏi về độ khó của AP pre-cal, AB, BC so với ct của VN? Nếu học xong 11 (nc) thì có khả năng lấy đến AP nào?

Thanks
    1

@ Yuki Chan: Học kỳ tới mình mới lấy lớp Honors Physics. Hiz... Mình cũng giống bạn đó, hồi ở VN mình học Lý dở tệ, ghét môn đó nhất luôn... Hơi lo...Trường mình lại toàn là mấy lớp AP như US History, English, Government..... chứ hong có lớp science ( trừ Physics) tóm lại là vì tiếng anh hong tốt nên hong dám lấy mấy lớp đó...

VietAbroader
    Thanks
    72

Năm sau senior mình lấy AP Calc là chắc rồi, còn dg phân vân để chọn 2 trg 3 lớp là AP Bio, AP Phys & AP Stat, ko biết chọn lớp nào bỏ lớp nào bây h`. Hiện h` mình dg học AP Chem & thấy là tuy khó (hầu như toàn dạy những cái ở VN mình chưa học)nhưng mà rất hay và hấp dẫn, nghe mấy anh chị trường mình nói là AP Phys cũng hay lắm nên chắc năm sau mình sẽ học AP Calc, AP Phys với AP Bio quá, đành bỏ AP Stat vậy(dù sao thì cũng định Stat cũng ko thật cần cho major của mình trên college). Các bạn ở đây là juniors hết à?

VietAbroader thanhthanh_PA's Avatar
    Thanks
    29

Quote Originally Posted by kemtraicay View Post
    Các anh chị ơi cho em hỏi, có ai đã học lớp AP Biology rồi xin tư vấn giúp em với... Em mới qua Mỹ đc hơn 1 năm thôi nên vốn từ tiếng Anh cũng không nhiều lắm. Em tính lấy lớp AP Biology, nhưng không biết là có khó lắm không. Vì trường em không có lớp AP Chemistry nên em ko thể lấy lớp đó đc, vì vậy nên em mới lấy lớp AP Biology... Ai học rồi giúp em với... Em xin cám ơn nhiều!
    bây giờ đã gần hết kỳ rồi mà vẫn chọn môn hoc được hả bạn?

Bạn đang là Senior? Mình nghĩ nếu trường bạn có AP Environmental Science thì bạn take nó cũng được, Không quá phức tạp, từ cũng không nhiều với lại nó nhin fvaof thực tế là cũng có thể chém gió đươc (bạn take cho mình có bạn có bè )

Mà năm ngoái bạn thi AP Cal thế nào vậy, share cho mình tý đi Năm nay mình thi

VietAbroader
    Thanks
    2

Ai giúp em với

VietAbroader DUMP's Avatar
    Thanks
    9

Cal BC đi bạn, không khó đâu

31. The Following User Says Thank You to DUMP For This Useful Post:

cocacolaloc (12-19-2010)

Macalester '13 vtp2303's Avatar
    Thanks
    155

Nếu giỏi toán thì cứ chọn cái khó nhất mà học em ạ

33. The Following User Says Thank You to vtp2303 For This Useful Post:

cocacolaloc (12-19-2010)

VietAbroader thanhthanh_PA's Avatar
    Thanks
    29

Quote Originally Posted by Smooth Designer View Post
    Just a reminder, AP Calculus Exam (both AB & BC) this year are extremely hard. I am telling this not to discourage you but to show you that there is a big change in the Calculus Exam.
    The BC Curriculum is kinda more accelerated and can help you earn more credits; however, both the AB & BC Exam are hard in a different way.

Normally, I would suggest as many AP as possible. However, 2 is extremely fine. 3 is okay. 4 is a little bit accelerated!

You don't need to take the exam if you don't want to. However, a 3 or even a 2 is still good score.

You will be given a AP CALCULUS Text Book. You will have to return this book with other materials at the end of the course.
    Anh ơi nó thay đổi kiểu gì ạ? Em chắc die quá

VietAbroader DUMP's Avatar
    Thanks
    9

Nếu bạn thi BC thì không việc gì phải lo cả. Chắc chắn free response sẽ có rate, tìm relative max/min, interval của word problems, taylor series (Chắc chắn có). Còn MC thì không khó, nhưng tốt nhất bạn nên mua cái TI89 silver cho no chắc
    Thú thật mình thấy BC không là gì với hs Việt Nam cả. Khó thì chắc mấy môn thuộc social sciences/humanity

VietAbroader
    Thanks
    1

Exclamation Học lại highschool hay vào thẳng college?????

Chào cả nhà! Bên việt nam mình vừa tốt nghiệp high school thì theo gia đình sang định cư tại Mỹ. Mình đang phân vân không biết nên học lại high school bên này hay học college nữa!! Mình chưa thi toefl hay sat, mình có thể luyện thi ở đâu? Mong các bạn giúp mình với!

VietAbroader
    Thanks
    2

Theo minh nghi thi ban cu hoc len college 2 nam roy chuyen wa.hoc dai hoc 2 nam con lai. Vi ban ko co diem toefl hay sat nen minh nghi kha nang ban vao hoc thang uni la rat kho. Ngoai ra tuy vao trinh do tieng anh cua ban ma college bat ban hoc esl hay ko. Thuong ban se lam 1 bai test tieng anh luc vao college.
    High school o mi ko day nhieu ve kien thuc hoc, theo minh thay ho nghieng ve ki nang song cho hoc sinh, va sport . Ban.ko can fai hoc lai 2 nam high school de lay bang,vua mac cong suc voi tgian. Neu ban muon co 1 nen tang tot thi 2 nam dau college la thoi gian tot de chuan bi do

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk

38. The Following User Says Thank You to littlevil For This Useful Post:

quyenvo (01-09-2011)

VietAbroader
    Thanks
    1

Quote Originally Posted by littlevil View Post
    Theo minh nghi thi ban cu hoc len college 2 nam roy chuyen wa.hoc dai hoc 2 nam con lai. Vi ban ko co diem toefl hay sat nen minh nghi kha nang ban vao hoc thang uni la rat kho. Ngoai ra tuy vao trinh do tieng anh cua ban ma college bat ban hoc esl hay ko. Thuong ban se lam 1 bai test tieng anh luc vao college.
    High school o mi ko day nhieu ve kien thuc hoc, theo minh thay ho nghieng ve ki nang song cho hoc sinh, va sport . Ban.ko can fai hoc lai 2 nam high school de lay bang,vua mac cong suc voi tgian. Neu ban muon co 1 nen tang tot thi 2 nam dau college la thoi gian tot de chuan bi do

Sent from my SGH-T959 using Tapatalk
    cám ơn bạn ! Mình nghĩ giờ mình nên học thi toefl với SAT rồi apply vào college hay university gì đó

Closed Thread
Page 48 of 49 FirstFirst ... 3846474849 LastLast