+ Reply to Thread
Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 31 to 60 of 80

Thread: on-campus job

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by cute_hyo_lee@Apr 20 2005, 04:51 PM
    on campus job làm thợ hớt tóc là hot nhất
    Anh TA ơi, nếu làm thợ cắt tóc on-campus thì làm ở đâu? Trong campus cũng có beauty shop ạ? Nếu ko bít cắt tóc mà chỉ biết gội sấy, sửa móng tay móng chân thì liệu có làm được ko ( VD làm thợ phụ chẳng hạn).
    Mà nếu biết làm nail thì sang bên đấy có làm on-campus được ko ạ?

@chị Thanh Hương: Chị ơi, những công việc mà chị nói ở trên thì lương lậu thế nào hả chị? Có đủ để tiêu vặt ko? Nghề nào kiếm được nhất ạ?

VietAbroader
    Thanks
    0

anh nói đùa thôi :p ^^
    Anh có bít cắt tóc đâu :p Bọn bạn anh có mấy đứa cắt đẹp lắm, nhưng toàn cắt hộ, free ^^

Anh thì ... có cái bơm (chuyện thật! ) Hồi mua xe đạp, mình mua bơm vì ngại chạy ra gas station để bơm xe... cuối cùng về cả campus bao nhiêu xe đạp mà ko ai có bơm, mình độc quyền Định bóp giá 25c / phát bơm nhưng cuối cùng toàn cho mượn bơm :p Được cái tiện trộm xe Thấy con xe nào lốp bẹp dí , cứ khuân về, bơm lên mà lượn

Uhm... còn về on campus job thật thì cháu thấy grading là sướng nhất ... mình tự tính xem mình grade mất bao lâu ... bill cho nó vỡ mồm
    Làm thư viện cũng sướng ... ngồi làm BT , read .... nhưng mà phải đăng ký sớm. Thường thì bọn năm trên nó xin đc trước.

ko đi làm là sướng nhất ... nhưng lại cần tiền tiêu .... ;(

VietAbroader
    Thanks
    0

Sao anh lại đùa ác thế ? Làm em ấp ủ bao nhiêu hi vọng!!!!!!!

VietAbroader
    Thanks
    0

errr .... anh xin lỗi :-S

anh nghĩ là nếu em cắt tóc đẹp thì chắc chắn sẽ có đứa giả tiền ^^ nếu ko thì hàng tháng em cắt cho anh, anh giả (theo giá Hanoi nhá ^^)

VietAbroader
    Thanks
    0

---> Lời anh nói đấy nhé! :hihi: :shifty:

VietAbroader
    Thanks
    0

so*. wa' .... hum qua vu*a` ho*'t to'c nga('n cu~n rui`

VietAbroader
    Thanks
    0

Em chao ca nha

Moi nguoi cho em hoi 1 teo la truong em co cai 'Campus Employment Information' form. No bao cai form nay la de xem minh co 'any particular skills and interests to match some requirements of some departments', trong do co hoi minh ve Library skills, Athletics- Equipment Manager, Comp. relevant experience, va Community Service/Literacy Volunteer experience. Em ko co/ rat it cac kinh nghiem ve cac mat tren, nen cac anh chi thay co nen ko dien gi het ko a? Em so rang minh ko dien cai Library skills thi mat viec o library mat -_-

Cam on ca nha nhieu ^__^
    <div align="center"><script type="text/javascript" src="http://static.ak.facebook.com/js/api_lib/v0.4/FeatureLoader.js.php/en_US"></script><script type="text/javascript">FB.init("10d373ebfb04a7f0ca4cae8883882cbb");</script><fb:fan profile_id="127989712495" stream="1" connections="40" width="300"></fb:fan><div style="font-size:12px; padding-left:10px"><a href="http://www.facebook.com/pages/District-3-Ho-Chi-Minh-City/Yola/127989712495">Yola on Facebook</a></div></div>

VietAbroader
    Thanks
    0

{bump}
    <div align="center"><script type="text/javascript" src="http://static.ak.facebook.com/js/api_lib/v0.4/FeatureLoader.js.php/en_US"></script><script type="text/javascript">FB.init("10d373ebfb04a7f0ca4cae8883882cbb");</script><fb:fan profile_id="127989712495" stream="1" connections="40" width="300"></fb:fan><div style="font-size:12px; padding-left:10px"><a href="http://www.facebook.com/pages/District-3-Ho-Chi-Minh-City/Yola/127989712495">Yola on Facebook</a></div></div>

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by fanduy@Jul 13 2005, 09:39 AM
    Em chao ca nha

Moi nguoi cho em hoi 1 teo la truong em co cai &#39;Campus Employment Information&#39; form. No bao cai form nay la de xem minh co &#39;any particular skills and interests to match some requirements of some departments&#39;, trong do co hoi minh ve Library skills, Athletics- Equipment Manager, Comp. relevant experience, va Community Service/Literacy Volunteer experience. Em ko co/ rat it cac kinh nghiem ve cac mat tren, nen cac anh chi thay co nen ko dien gi het ko a? Em so rang minh ko dien cai Library skills thi mat viec o library mat -_-

Cam on ca nha nhieu ^__^
    Chị chào em :p

Đọc 2 hồi, chị mới hiểu là câu hỏi của em là "Có nên ghi gì không?"
    Vậy cái on-campus work trong financial aid packet của trường em liệu em có biết là theo kiểu: người ta sẽ assign cái gì, em làm cái đó (roomate của chị thuộc dạng này nên chị mới hỏi) hay là em sẽ phải tự thân vận động?

Về các kỹ năng computing services nếu em mù tịt thì thôi, nhỡ đâu người ta tin tưởng cho làm mà ko làm được thì hỏng, còn library skills thì chị nghĩ ko có gì là khó cả, nhìn người ta làm 1 buổi là em thạo ngay, cứ ghi vào (vì hầu như sviên năm 1 nào cũng làm ở thư viện ít nhất 1 lần ). Điền như vậy đã khiến em yên tâm hơn là ít khả năng mất việc chưa? :p

Athletic-Equipment manager thì chị thấy cũng dễ thôi, nhớ tên dụng cụ thể thao, lịch thi đấu... là ổn, ko có gì là khó hết, làm ở đó lại hay được nói chuyện với mấy anh vận động viên

Nếu cái form đó mà có Others( ): em có biết thêm cái skills nào thì ghi vào, còn nếu ko có Others, mad nếu em lo lắng, thì tự mình ghi vào Thế là ổn phải ko em?

Chủ yếu, khi đến trường, đừng thụ động, mà lùng sục các nơi để tìm việc là sẽ ok thôi.
    <br /><font size="6"><font color="red"><u><b>New VA members, dont know where to start? <a href="http://vietabroader.org/vapedia/" target="_blank">VAPedia</a></b></u></font></font>

VietAbroader
    Thanks
    0

hic hic e la thành viên mới bây giờ em đang học aptech e cũng muốn du học lắm nhưng mà nếu mà đi tự túc thi` e muốn tìm được việc làm luôn giờ trường em liên thông với mấy trường nữa nhưng mà em lo lắm các anh các chị có thể chỉ cho em được không

VietAbroader
    Thanks
    0

toi dang o Houston va da song o day duoc gan 20 nam, ko nhieu nhung cung tam du de hieu biet va kiem mot cong viec sao cho xung hop voi kha nang va muc dich hien tai cho mot nguoi sinh vien ( part time job)&#33; nhung cong viec cua cac ban list o tren co nhieu cong viec rat tot&#33; nhung chua chac da phu hop voi mot nguoi moi den my&#33; va lai con nang ganh ve viec hoc hanh&#33; ho can nhieu thoi gian de hoc bai, chuan bi bai va di kip voi nhung chuong trinh hoc hien tai o my&#33; theo toi nen lam nhung viec tuong doi de co the giao tiep voi nguoi dia phuong vua lam va vua co the hoc tieng trong viec giao tiep de trao doi them kha nang anh ngu&#33; va co the kiem mot chuc tien goi la thoi&#33; chu ko phai kiem tien la chinh&#33; toi biet co nhieu nguoi tham tien qua di lam nhung cong viec doi nhieu thoi gian nen viec hoc da bi be che&#33; sau do ko con hoc duoc nua&#33; cho nen chung ta nen de y vao trong tam la viec hoc&#33; con lam part time chi la kiem mot chuc tien thoi&#33; va co the hoc them duoc tieng anh trong luc giao tiep nua thi do la viec rat tot&#33;
    neu muon va can su giup do toi se san long&#33;
    cu lien lac voi toi&#33; va toi co the dua den nhung van phong tim viec lam sao cho that hop&#33;
    chuc suc khoe va thanh cong&#33;

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

Hèm, công việc của em h là ngồi Science Lab, học bài và được trả tiền, nhẹ nhàng thật

VietAbroader
    Thanks
    0

Oạch, con làm việc gì mà sướng vậy Lab TA ở đây bận tối mắt tối mũi, còn phải về grade lab reports nữa chứ, rồi TA meeting +_+

Ở trường Smith ko biết ntn chứ trường MH năm đầu require hs làm ở dining hall min. 3 hrs/wk. (oái oái ) Trường có cái jobX online nơi employers post jobs lên. Tip nhỏ là nhiều khi có những việc người ta ko post lên mà mình phải tới thẳng Career Development Center để hỏi. Hix. Điều nữa là ko nên chỉ xem ở mục Class 09 (freshmen reserved) jobs mà nên vảo thẳng current active jobs. VD: làm student web consultant với mấy upperclassmen cũng vui

Đời đúng là...ặc ặc...Sat dishes...Wed dreamweaver
    <br /><font size="6"><font color="red"><u><b>New VA members, dont know where to start? <a href="http://vietabroader.org/vapedia/" target="_blank">VAPedia</a></b></u></font></font>

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

hừm, còn bọn trực điện thoài alumni nữa mới cú, bọn đấy cũng có việc nhưng không phải nhiều, lương average &#036;12/hr, bệnh vật

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by mazafuka@Oct 15 2005, 04:49 PM
    hừm, còn bọn trực điện thoài alumni nữa mới cú, bọn đấy cũng có việc nhưng không phải nhiều, lương average &#036;12/hr, bệnh vật
    mày quảng cáo vớ vỉn, &#036;12/h thì điên à (nhưng mà hình như mấy ông bà khóa trên cũng kiếm được khoảng đấy ) mai tao bắt đầu đây, ko biết thế nào

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

mk, tao thấy thằng Bin còn bảo có lúc lên tới 13 cơ, ức thật, lại còn được bonus nữa chứ

k3omut
    Guest

hixhix&#33;&#33;&#33; 3 thang nua em moi woa usa ma nghe may bac noi chuyen ve` job ma` oai? woa&#39; &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;huhu&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

hềm đấy là một trong những cái quan trọng nhất mà, kiếm sống

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by mazafuka@Oct 20 2005, 04:25 PM
    hềm đấy là một trong những cái quan trọng nhất mà, kiếm sống
    Đúng là không có tiền thì không sống được. Thực ra đã hòa vào nhịp độ làm ăn điên cuồng thì chẳng thấy sợ sệt gì nữa. Job sớm hay muộn thì cũng phải kiếm...

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

Thế chú chưa đi làm hử

k3omut
    Guest

la`m nhu*ng mai~ me^ kie^m xie^n` the^&#39; thi` con` hoc ha`nh ri` :rolleyes: :rolleyes:

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

gì, mang sách vở vào học rồi có tiền chứ có phải mải mê gì đâu

k3omut
    Guest

su*o*ng&#39; hen&#39; viec j` thi` viec mie^n~ na` iem hO^ng fai~ di ru*a~ chen&#39; dia~ na` dc roy` :tree^:

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

, hè hè, bạn yên tâm, việc rửa bát quét nhà còn chưa đến luợt đâu, việc đấy lương cao lắm :p

VietAbroader
    Thanks
    0

Mọi người trung bình làm bao nhiêu hrs/w nhỉ? Sem trước làm 13h, giờ đang định nâng lên tầm 17 gì đấy (tham + break về broke ) nhưng mà lại sơ ảnh hưởng đến GPA + activities. Sigh, kiếm tiền cũng nhọc nhằn thật B-)

VietAbroader
    Thanks
    0

hix, Lan làm 13 tiếng cơ á? Kì này tớ định làm 10 tiếng (thiếu tiền khủng khiếp) mà còn ko biết có kham nổi hay ko.

GPA mazafuka's Avatar
    Thanks
    1

Ớ, Ly Freeman sao thiếu tiền được :p

VietAbroader
    Thanks
    0

bạn làm 30 hours một tuần.....tax một lúc, chả còn mấy đồng trong túi

VietAbroader
    Thanks
    0

@Toàn: ...................

@shadow_cat: em tưởng SV chỉ được làm tối đa 20h/ tuần trong năm học?

VietAbroader
    Thanks
    0

yeah rite, anh cẩn thận về nó ko cho visa quay lại US thì chít

+ Reply to Thread
Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast