+ Reply to Thread
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 30 of 161

Thread: Nỗi đau của bị rejected!!!!

VietAbroader
    Thanks
    0

Hôm nay mới bị reject trường đầu tiên!!! đau đầu kinh khủng! Trời đất như sụp đổ! Mình không thể ngờ là mình bị reject! Đọc mắt không tin chữ denied admission!!! GPA với ACT above avarage, vậy mà!!!! Có ai bị reject vào hôm nay ko vậy!?!!!

VietAbroader
    Thanks
    0

Union rejected

Mình cũng chả thấy đau khổ lắm. Everything can happen in the admission process.

vagabond coldsunlight's Avatar
    Thanks
    59

sorry to hear that but how could you be so sure that you wont be rejected T_T
    stay hungry, stay foolish

Blank ngocanh9a's Avatar
    Thanks
    18

After a "few" rejections today, I know that I will 99.9% go to 1 college, even though there are still 2 upcoming decisions.
    First rejections hurt, truly.

Eragon Eragon0007's Avatar
    Thanks
    2

Take it easy, man. I think the best thing you can do now in the meanwhile is to forget everything related to the admission process and live your life, finding something interesting to do or trying to improve your English. Anyways, I really feel sorry to hear the news. Good luck then!

An.
    New VA members, dont know where to start? VAPedia

"Embrace ur weirdness"
    Thanks
    2

NEVER apply anywhere thinking that you WILL get in.

7. The Following User Says Thank You to michelle_nguyen For This Useful Post:

Leovis (07-19-2010)

Daddy's girl
    Thanks
    83

Sự thật là nhiều khi bị rejected thẳng cẳng còn sung sướng gấp vạn lần người ở trong waitlist, đỡ phải lo nghĩ, rồi lại hi vọng thêm lần nữa, rồi cuối cùng vẫn là thất vọng.
    He used to be a boy who played like a man and now he's a man who plays like a boy :*

. Melancholia's Avatar
    Thanks
    50

Mọi người apply bao nhiêu trg và bị trường nào reject thế ạ ?

Administrator maxevans05's Avatar
    Thanks
    27

Thực ra rất muốn hi vọng nhưng hình như càng hi vọng càng thất vọng .

Lần đầu tiên là cảm giác bị 1st choice college defer. Tôi nằm ngửa mình ra ghế, xõng xoài nhìn vào lá thư! Cả 1 đêm không ngủ thức trắng, vật vã trong những câu hỏi. why, why and why! Nhưng may sao, đó mới chỉ là defer. Defer nghĩa là còn có hi vọng và cũng nghĩa là bắt đầu của chuỗi những thất vọng .

Đau đớn nhất có lẽ là lần bị reject bởi trường thấp nhất trong list. Cái cảm giác đầu óc băng lại! mắt chằm chằm vào câu đầu tiên "I would like to thank you for your application". Tại sao? Tại sao lại thế? Trường thập nhất và tin tưởng nhất? Trường mà đã blow up the interviewer? Trường thường xuyên thư từ trao đổi với adcom?
    OK! This college hadn't accepted any Vnese! Tôi tự nhủ, nôn na hơn là tự " spirit masturbate".

Thật đau đớn phải không ạ? Những tờ kết quả này thật chẳng khác nào những tia phóng xạ xuyên thủng những mô sống còn cõi còn sót lại của một người bệnh ung thư giai đoạn cuối. Có tia bước sóng ngắn xuyên nông nhưng tàn phá mãnh liệt! Nhưng lại có những tia bước sóng dài ngấm dần, ngấm mòn, ăn sâu vào tâm can người bệnh!

Vâng! đó chính là cảm giác của rejection lần 2! Trường đã nhận không biết bao nhiêu người và biết bao học bổng được trao. Nhưng inbox của tôi vẫn trống không . Không một email thông báo! Không một dòng, một chữ từ adcom!
    Đợi! Đợi! và Đợi! Đó có lẽ là 3 từ mà rất rất nhiều người nói với tôi! Và tôi đợi...Đợi... đợi mãi, đợi dài cổ... đợi chán chê... đợi như thể thời gian không trôi, như thể không còn thứ gì khác trên đời ngoài decision letter!
    Nhưng chính vì lý chí mà 2 lần trước đã được tạo nên trong tôi, Tôi quyết định nhờ người trong trường hỏi hộ. Và rồi người bạn đó báo cho tôi rằng những người được nhận đều đã được báo bằng điện thoại .

1 tuần sau! "we are sorry...." and I laughed . Cười vì quá khứ đã chứng minh rằng mình đẹp trai nhất khi cười và chỉ khi cười mới vượt lên thất bại .

Và đến hôm nay , trường thấp thứ 3 trong list đã waitlist Vậy là 3 trường tôi tin tưởng nhất đã trả lời không. Không còn cảm giác shock não cũng không còn tiếng cười tự động viên, mà trong tôi tràn ngập một suy nghĩ! Hãy hướng tới năm sau! Hãy bỏ qua cái quá trình chờ đợi chết tiệt này đi! Còn quá nhiều kế hoạch trước mắt đang chờ đợi! Cuộc sống không phải chỉ có hồ sơ đại học! Cũng giống như người bệnh ung thư vậy, họ khát khao sống, khát khao được hạnh phúc với tờ accepted letter trong tay, Nhưng họ cũng biết rằng dù rằng có để hàng tỉ tia phóng xạ xuyên qua người, họ vẫn sẽ ra đi. Vậy tại sao không để những giây phút cuối thật ý nghĩa, làm những điều chúng ta chưa hoàn thành và phải hoàn thành và hướng tới một cuộc sống khác, một sự hóa kiếp hay với chúng ta chính là mùa apply năm sau .

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by maxevans05@Mar 20 2009, 10:15 PM
    Thực ra rất muốn hi vọng nhưng hình như càng hi vọng càng thất vọng .

Lần đầu tiên là cảm giác bị 1st choice college defer. Tôi nằm ngửa mình ra ghế, xõng xoài nhìn vào lá thư! Cả 1 đêm không ngủ thức trắng, vật vã trong những câu hỏi. why, why and why! Nhưng may sao, đó mới chỉ là defer. Defer nghĩa là còn có hi vọng và cũng nghĩa là bắt đầu của chuỗi những thất vọng .

Đau đớn nhất có lẽ là lần bị reject bởi trường thấp nhất trong list. Cái cảm giác đầu óc băng lại! mắt chằm chằm vào câu đầu tiên "I would like to thank you for your application". Tại sao? Tại sao lại thế? Trường thập nhất và tin tưởng nhất? Trường mà đã blow up the interviewer? Trường thường xuyên thư từ trao đổi với adcom?
    OK! This college hadn't accepted any Vnese! Tôi tự nhủ, nôn na hơn là tự " spirit masturbate".

Thật đau đớn phải không ạ? Những tờ kết quả này thật chẳng khác nào những tia phóng xạ xuyên thủng những mô sống còn cõi còn sót lại của một người bệnh ung thư giai đoạn cuối. Có tia bước sóng ngắn xuyên nông nhưng tàn phá mãnh liệt! Nhưng lại có những tia bước sóng dài ngấm dần, ngấm mòn, ăn sâu vào tâm can người bệnh!

Vâng! đó chính là cảm giác của rejection lần 2! Trường đã nhận không biết bao nhiêu người và biết bao học bổng được trao. Nhưng inbox của tôi vẫn trống không . Không một email thông báo! Không một dòng, một chữ từ adcom!
    Đợi! Đợi! và Đợi! Đó có lẽ là 3 từ mà rất rất nhiều người nói với tôi! Và tôi đợi...Đợi... đợi mãi, đợi dài cổ... đợi chán chê... đợi như thể thời gian không trôi, như thể không còn thứ gì khác trên đời ngoài decision letter!
    Nhưng chính vì lý chí mà 2 lần trước đã được tạo nên trong tôi, Tôi quyết định nhờ người trong trường hỏi hộ. Và rồi người bạn đó báo cho tôi rằng những người được nhận đều đã được báo bằng điện thoại .

1 tuần sau! "we are sorry...." and I laughed . Cười vì quá khứ đã chứng minh rằng mình đẹp trai nhất khi cười và chỉ khi cười mới vượt lên thất bại .

Và đến hôm nay , trường thấp thứ 3 trong list đã waitlist Vậy là 3 trường tôi tin tưởng nhất đã trả lời không. Không còn cảm giác shock não cũng không còn tiếng cười tự động viên, mà trong tôi tràn ngập một suy nghĩ! Hãy hướng tới năm sau! Hãy bỏ qua cái quá trình chờ đợi chết tiệt này đi! Còn quá nhiều kế hoạch trước mắt đang chờ đợi! Cuộc sống không phải chỉ có hồ sơ đại học! Cũng giống như người bệnh ung thư vậy, họ khát khao sống, khát khao được hạnh phúc với tờ accepted letter trong tay, Nhưng họ cũng biết rằng dù rằng có để hàng tỉ tia phóng xạ xuyên qua người, họ vẫn sẽ ra đi. Vậy tại sao không để những giây phút cuối thật ý nghĩa, làm những điều chúng ta chưa hoàn thành và phải hoàn thành và hướng tới một cuộc sống khác, một sự hóa kiếp hay với chúng ta chính là mùa apply năm sau .
    CHia buon cung anh. Du em chua duoc truong nao nhan het, cung chua nhan mass rejection yet, nhung ma em hieu noi long cua anh. rat tiec.

Junnie
    Thanks
    14

góp vui với mọi người tí, sáng ra nhận rejects từ 2 trg, waitlist 1, viết entry giải tỏa :p

- Tớ đáng ghét thế sao
    -Không, cậu chỉ chưa đủ để người ta thích lại cậu thôi?

"Cậu rất tốt, nhưng rất tiếc là có quá nhiều người thích tớ. Và tớ không thể chấp nhận lời tỏ tình của tất cả mọi người được, tớ không muốn đâu nhưng tớ đành phải từ chối cậu. Tớ hi vọng cậu sẽ sớm tìm ra được người thích hợp với mình. Chúc cậu may mắn "
    "Tớ đã suy nghĩ kĩ rồi, cậu là một người rất hay, nhưng tớ không đủ tiền để có thể làm người yêu và chăm sóc cho nhiều người cùng một lúc, tớ buộc phải lựa chọn. Và cậu không nằm trong số đó đâu. Tớ tin là rồi cậu sẽ gặp một ai đó xứng đáng với cậu và chấp nhận chăm sóc cho cậu trong 4 năm tới. Tớ thật sự rất vui khi biết cậu thích tớ. Tớ xin lỗi"

Có còn tí hi vọng nào nữa không? Tớ có thể tiếp tục hi vọng không đây. Tớ không biết phải làm gì, chỉ còn biết chờ đợi. Thật ra tớ cũng biết là cái hi vọng ấy là cực kì mong manh, là <<<0.1% cơ, nhưng mà sao tớ vẫn cứ hi vọng chứ ^^. Chậc, thì con người ta sống bằng hi vọng mà, thì con người ta vốn ngốc nghếch mà. Biết là hopeless rồi, nhưng vẫn keep hoping, hả

Nói chung đã vừa già vừa xấu, tính thì không có gì hay, không biết cách thể hiện (đẹp khoe xấu che), không biết lừa tình, nhà thì nghèo, lại còn kiêu thế mà lại cứ ham trèo cao, cứ thích hot boy cơ, thích mấy bạn nhà giàu mà đẹp trai tính hay cơ. Rồi cuối cùng thì bị các bạn ấy phũ hết thôi. Ờ thì biết làm sao. Chắc là ế mất, cơ mà ế nhưng vẫn phải lấy chồng, thế là thôi thì đành chấp nhận lấy 1 bạn mà đòi mình của hồi môn rõ cao ấy. Hơ, chắc là bố mẹ cũng chuẩn bị bán nhà cho con đi lấy chồng là vừa.

Sáng sớm ra thì bị 2 bạn phũ. Buồn cười nhỉ, bình thường mình không check mail lúc 5h30 sáng đâu, đi về rồi, 7h30 mới check. Sáng nay check một phát là y như rằng. Chắc là điềm báo đấy. 2 cái bạn này năm ngoái mình đã tỏ tình 1 lần rồi, 1 bạn thì phũ ngay, 1 bạn thì bảo cậu chờ nhé, nếu như mấy bạn tớ thích các bạn ấy không thích lại tớ, có thể tớ sẽ nghĩ đến cậu . Năm nay bạn ấy còn không buồn bảo mình chờ, bạn ấy từ chối mình rõ ràng luôn, haizzz

Thật ra thì còn 3 bạn nữa cơ, nhưng mà 3 bạn này còn hot hơn cả 3 bạn mà 2 hôm nay phũ mình. Hot lắm ý, tính thì hay nhá, thông minh đẹp trai nhá, nhà lại còn giàu, cực kì hào phóng nữa. Thế thì sao người ta phải ngó ngàng đến mình, bao nhiêu em gái trẻ trung xinh xắn thông minh đáng yêu đang mong người ta chấp nhận các em ấy cơ mà. Thôi, biết thân biết phận thì đừng có đòi hỏi nhiều. Đã yếu thì đừng có mà hay ra gió. Ờ. Haizz, gái già lại còn xấu...

Mình có buồn không? Uhm, chưa buồn lắm đâu. Nhưng có lẽ sẽ rất buồn đấy . Tự hỏi là sau 1 năm thì cái cảm giác có gì khác không. Vẫn nhớ cái cảm giác lúc ngồi 1 mình ở Lotteria ga Hà Nội đọc sách chờ tàu, cái cảm giác lúc lên tàu 1 mình, đọc sách mà không vào 1 chữ nào, trong đầu cứ ám ảnh mấy câu hát "encumbered forever by desire and ambition, there&#39;s hunger still unsatisfied", cố quên mà không quên được. Cứ đau thắt ở ngực, cứ buồn và cứ thế mà khóc. Has my dream ended?

Có lẽ dù có thất tình bao nhiêu lần đi chăng nữa, thì mỗi lần chia tay hay bị từ chối, vẫn cứ là một lần khiến cho mình thấy rất đau và rất buồn . Nói 1 cách lạc quan thì nhờ thế mà ta lớn hơn thêm một tí.

Yukan Club member
    South Hadley, Massachusetts, United States
    Thanks
    6

bị 1 trường reject, và được 1 trường admit với cái số tiền gần như là impossible để có thể vào

sao tớ lại chả cảm thấy gì hết thế này, chả đau buồn gì, chỉ cười hềnh hệch

chắc là điên cấp nặng, kiểu không đau vì quá đau

p/s: chắc phải đi xem jdorama cho giải tỏa

VietAbroader linhmy's Avatar
    Thanks
    2

em chi the same herre. Emptiness là từ đầu tiên . Sau đó lên check mail thì thấy Brian Joo (my love, FTTS ) accept facebook của mình. Vui hẳn lên.=> bị điên thiệt rồi.

Chắc chị đi coi gameshow loveletter với xman cho yêu đời.
    <br /><font size="6"><font color="red"><u><b>New VA members, dont know where to start? <a href="http://vietabroader.org/vapedia/" target="_blank">VAPedia</a></b></u></font></font>

Wesleyan '13 pinacolada's Avatar
    Thanks
    9

&#39;You sit in a seat of great privilege. Most students in this country and the world will not go to college; you will. There is no one perfect college for you. Just like you have multiple shoes that fit you well, you will have multiple colleges and universities that fit you well. Yeah you&#39;ll have some favorites here and there, and that&#39;s alright. But do not lose site that being able to choose is a privilege, one that shouldn&#39;t be overshadowed by extreme disappointment about where you didn&#39;t get in. If you aren&#39;t admitted to Swarthmore, make it your goal to show Swat just what we missed out on; win a Nobel, cure cancer, do something great that will change our world. &#39;

Quoting a Swarthmore ad com. Hope you guys feel better after reading it

Daddy's girl
    Thanks
    83

Trước kia em cũng coi trường apply như người yêu mình ý, suốt ngày để I [heart] **** rồi làm cả huy hiệu kiểu như bị cuồng ý.
    Sau đó, bị bơ ( waitlist ), chẹp, thôi em đành apply trường khác rolling vậy, đời còn dài zai ( boarding ) còn nhiều, chả lo. :p
    He used to be a boy who played like a man and now he's a man who plays like a boy :*

VietAbroader
    Thanks
    1

Reject mình là ngu đứa nào reject mình là đồ ko có mắt, hoặc có mắt mà ko có đầu, có đầu mà ko có óc, có óc mà ko có trí khôn, có trí khôn mà kô khôn như người, có khôn như người mà ko thông minh như mình

a mawrtyr
    Thanks
    0

slap your face and move on&#33; being turned down is no excuse to act stupid, cheesy, and disrespectful to yourself and others&#33; this is ONE "failure", if you&#39;d like that word (I don&#39;t. no let&#39;s call it "tumble"), "tumble" in your life, and there are MANY to come. suck it up, learn from it and freaking MOVE.ON&#33;&#33;&#33; it&#39;s UNFAIR for yourself and others when you take this as an excuse to be totally disrespectful and annoying and unthoughtful&#33;
    WHY THE F DID VA CHANGE MY SIGNATURE WITHOUT MY CONSENT

:D thanhtambui's Avatar
    Thanks
    0

why not let them cry out, say out loud for a bit >.<? Tomorrow will be fine

VietAbroader
    Thanks
    0

Originally posted by Hix@Mar 21 2009, 01:33 AM
    Reject mình là ngu đứa nào reject mình là đồ ko có mắt, hoặc có mắt mà ko có đầu, có đầu mà ko có óc, có óc mà ko có trí khôn, có trí khôn mà kô khôn như người, có khôn như người mà ko thông minh như mình
    hix hix :dilema:

VietAbroader baolong26_12's Avatar
    Thanks
    117

Hix, MIT rejected. Painfully. But as they always say: "Bygones are forever bygones".
    Anyway, rejection was still hurt
    "Every time a newspaper dies, even a bad one, the country moves a little closer to authoritarianism."

VietAbroader huongiebumz's Avatar
    Thanks
    1

=] i likkkee

VietAbroader caramel's Avatar
    Thanks
    0

Những post kiểu này ko khác j trash.

Đành rằng bạn thất vọng vì bị rejected (me too) calm down, đây là 1 forum, nói j cũng nên tôn trọng các mem khác. Or are you drunken? Are you an offspring of Chí Phèo?

Xin lỗi, nghe bạn ăn nói kiểu ấy tôi thấy bạn bị rejected là đúng quá.

Remember 2 reasons for being rejected:
    #1:You are not qualified
    #2:You are unfortunate.
    Nobody is "ngu, đồ ko có mắt, hoặc có mắt mà ko có đầu, có đầu mà ko có óc, có óc mà ko có trí khôn..."

a mawrtyr
    Thanks
    0

Originally posted by thanhtambui@Mar 21 2009, 02:15 AM
    why not let them cry out, say out loud for a bit >.<? Tomorrow will be fine
    they can be sad, shocked, disappointed, they may sob, they may complain a bit. drowning yourself in sorrow is ... unwise, being cheesy is very unstyled, thinking it is the end of your dream is mere silly. yet it&#39;s still within the limit. but comparing themselves to cancer patients? claiming that admission offices are blind and stupid and unworthy and not-equal-to-human???

THERE ARE PEOPLE OUT THERE WHO HAVE TO SUFFER WAY MORE THAN YOU DO, AND YOU ARE SO FU.CKING PRIVILEGED&#33;&#33; cut the sh.it and go on with your lives&#33;

if you really want something, you can do it. you can change the world in different ways. there&#39;s no fixed formula or steps you have to do to achieve that dream. there are different things you can do to make a positive impact on other people&#39; lives. you don&#39;t need ten different acceptances in order to do that.
    WHY THE F DID VA CHANGE MY SIGNATURE WITHOUT MY CONSENT

VietAbroader
    Thanks
    0

I don&#39;t think VA should allow such topic&#33; U guys deteriorate the morale of others&#33; Stop weeping like a loser and jump for Vn Uni if this is your last resolve. After all, if u don&#39;t qualify urself for study abroad, here is where u belong.

Administrator maxevans05's Avatar
    Thanks
    27

Originally posted by emNga@Mar 21 2009, 02:46 AM
    but comparing themselves to cancer patients?
    hehe&#33; I think you misunderstood my post. It was positive not negative as you thought. I learn a lot from this experience and try to move on. My writing skill is not good but I want to write something on this thread to say " I feel you, guys. But rejection is not the end of our life, there are many way to success and many things waiting for us. Move on&#33; don&#39;t let this failure impede you".

Thanks
    0

Originally posted by emNga@Mar 21 2009, 02:46 AM
    they can be sad, shocked, disappointed, they may sob, they may complain a bit. drowning yourself in sorrow is ... unwise, being cheesy is very unstyled, thinking it is the end of your dream is mere silly. yet it&#39;s still within the limit. but comparing themselves to cancer patients? claiming that admission offices are blind and stupid and unworthy and not-equal-to-human???

THERE ARE PEOPLE OUT THERE WHO HAVE TO SUFFER WAY MORE THAN YOU DO, AND YOU ARE SO FU.CKING PRIVILEGED&#33;&#33; cut the sh.it and go on with your lives&#33;

if you really want something, you can do it. you can change the world in different ways. there&#39;s no fixed formula or steps you have to do to achieve that dream. there are different things you can do to make a positive impact on other people&#39; lives. you don&#39;t need ten different acceptances in order to do that.
    well, I don&#39;t like their posts, either. I just ask for a chance for them, ask for forgiveness.

If they keep that attitude for 3 days, well...

Thanks
    2

I think this thread should be place for pp soul-lift each other. Be positive , guys. It&#39;s not the end of the world. I think that I accept the fact quite normally.
    Today, at 6 am:
    I texted to my papa: papa, I am rejected. I won&#39;t go any where hehe. I will stay with my old papa and mama. ( Every one can see the bitter-but-try-to-be-normal )
    But then , my papa texted back : " Eat your breakfast and go to school. Have a nice day, my little daughter."
    =>Papa , I love you.

The message is simple and short , showing no console like "don&#39;t be sad bla bla" but I felt cheered up a lot. :X. He knows that just keeping every thing normal, then it&#39;s normal. My papa is right " Just move on".

I am sorry if my post is too cheesy or annoying to sb. I don&#39;t mean anything.
    <br /><font size="6"><font color="red"><u><b>New VA members, dont know where to start? <a href="http://vietabroader.org/vapedia/" target="_blank">VAPedia</a></b></u></font></font>

Thanks
    0

I love ur papa . Can I?

VietAbroader
    Thanks
    1

To people who lack a vital sense of humor:
    I&#39;m just joking You really suck

Thanks
    2

Originally posted by thanhtambui@Mar 21 2009, 05:10 AM
    I love ur papa . Can I?
    @em Tâm: You can gap year ,my hun. Fighting&#33;

Thanks for loving my papa

+ Reply to Thread
Page 1 of 6 123 ... LastLast