+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 30 of 76

Thread: có ai đang học ở Texas A&M University of Corpus Christi không

VietAbroader
    Thanks
    1

Default có ai đang học ở Texas A&M University of Corpus Christi không

Mình đã đăng kí khóa mùa xuân 2010 ở Texas A&M University of Corpus Christi. Mình đã mua vé máy bay ngày 20/12 . Mình muốn rất muốn làm quen với những bạn đã và đang học tại trường này và cả những bạn sắp sửa học giống như mình vậy

Hy vọng được các bạn ( các anh chị ) chia sẻ kinh nghiệm . Ngoài ra, mình cũng cần tìm chỗ ở, có bạn nào có dư chỗ thì cho mình vào ở chung với

VietAbroader
    Thanks
    0

mình cũng chuẩn bị qua học bên trg này , hân hạnh đc làm quen với mọi ng và xin mọi ng giúp đỡ

VietAbroader
    Thanks
    1

Khi nào bạn qua vậy? có đi đợt tháng 12 này ko? Nếu cũng đăng kí học kì mùa xuân này thì tốt quá

VietAbroader
    Thanks
    0

8/1 tớ qua, nhưng mà tớ qua phải học thêm 1 khóa tiếng anh của ESLI bên đó (vì tớ đi theo diện học bổng mà ESLI xin cho), bạn qua đó học gì vậy

Link Butler
    Thanks
    0

Bạn nào cần chỗ ở ở Corpus thì nên cho thông tin cụ thể hơn để mình còn tìm người cho hợp lý nhé.

VietAbroader
    Thanks
    0

mình cũng có ý định thuê ngoài nhưng mà gia đình mình đã lỡ đăng kí kí túc xá trong trường cho mình ở rồi nên mình chắc ở đó học kì đầu rồi sau đó ra riêng, nếu lúc đó còn chỗ thì cho mình vào với nhé ><

VietAbroader
    Thanks
    1

Mình cũng học anh văn của ESLI đây. Nhập học ngày 11/1 nhưng mình qua đó sớm để ổn định chỗ ở và để quen đường sá.Thích quá, có khi tụi mình lại học cùng lớp đó ^^

Tại vì chưa sang đó nên mình cũng không bit cụ thể như thế nào, nói chung là mình muốn ở gần trường để tiện đi lại. Trường mình là Texas A&M University of Corpus Christi.

Bạn Linh đang ở Corpus Christi luôn ah . Bạn học trường nào thế?
    Last edited by thaothanhvn; 12-03-2009 at 04:07 PM.

VietAbroader
    Thanks
    0

ồ vậy hả, à mà hình như là ngày 11/1 mới thi xếp lớp phải hok bạn

Mình thì ba má sợ mình lạ nước lạ cái nên cho mình ở kí túc xá 1 kì, sau rồi mới ra riêng để thuê cho rẻ

VietAbroader
    Thanks
    1

Mình nghĩ bạn đừng nên ở dorm vì mắc lắm. Ở ngoài có khi còn dễ dàng hơn tại vì ở chung với những người cũ , họ có lẽ sẽ giúp mình được nhiều hơn. Ở dorm mắc quá trời mắc, cho dù chỉ ở 1 hk cũng uổng tiền lắm . Mình thấy vậy đó

VietAbroader
    Thanks
    0

mình cũng chuẩn bị qua đó học khoá 11/1 luôn nè
    cứ tưởng ko quen được ai nữa chứ ^^
    cho mình hỏi các bạn đi máy bay của hãng nào thế ? mình đang chuẩn bị đặt vé mà chưa biết nên chọn hãng nào cả
    Last edited by hello_ten; 12-03-2009 at 11:40 PM.

VietAbroader
    Thanks
    1

Trời... giờ này mà bạn còn chưa đặt vé coi chừng vé mắc lắm đó, vì mùa noel tết tây mà. Mình đi American airline, vé 1 chiều mà đã 720usd

Những ai sắp qua Corpus Christi học mùa xuân này để lại địa chỉ đi có gì qua đó giúp đỡ nhau nhỉ?

lol Canada lol
    Thanks
    0

trường VIP thế :'(

VietAbroader
    Thanks
    0

đúng rồi mình kiếm ko ra vé luôn đó, tìm mãi mới đc một cái vé của hãng EVA, hình như là hãng của Trung Quốc, cô mình bảo ko nên đi của mấy hãng TQ vì dịch vụ rất kém nhưng vì ko còn vé nên phải đi hãng đó thôi, mà vậy mà 920$ đó =___=, mà cũng vì ko còn vé nên phải đi sát ngày luôn bay 2 ngày 8,9, nghỉ đc ngày 10 là ngày 11 vô học luôn >"<

À mà bạn Thảo cho mình hỏi lại là ngày 11 là thi xếp lớp của ESLI rồi mới học đúng hok hay là ngày 11 là học luôn rồi còn thi xếp lớp là trước đó nữa?

VietAbroader
    Thanks
    1

Mình cũng ko biết nữa, trường nó chỉ gửi tờ thông báo ngày nhập học là 11/1 . Nên mình mới qua sớm 1 chút để nếu có thi xếp lớp trước thì làm luôn . Nghe nói hãng EVA việt kiều thích lắm, giá cũng thường cao hơn các hãng khác 1 chút. Lúc trước chị bán vé cũng giới thiệu cho mình hãng này nói là chất lượng lắm, vì nó thuê tiếp viên người việt luôn và đồ ăn cũng dễ ăn nên mấy người già Vn thích lắm . Nhưng mình thấy vé mắc quá nên thôi chọn American airline ^^

VietAbroader
    Thanks
    0

mình đăng kí ở dorm, người ta thông báo ngày 11/1 bắt đầu học thì nên đến vào ngày 7, 8, 9/1 mới có chỗ ở nên mình nghĩ là sẽ thi xếp lớp vào ngày 11 đó

VietAbroader
    Thanks
    0

mình cũng có đăng kí vé rồi nhưng mà người ta lại nói hok có chuyến bay thẳng đến cỏppuus chriti, phải đi qua nhiều trạm ... ==> chưa đặt được vé nữa. ko bít tính sao luôn đó

VietAbroader
    Thanks
    0

trời bạn phải tính lẹ lên đó, qua nhiều trạm thì cái đó đành phải chịu thôi vì CP nó là thành phố nhỏ, ko có chuyến quốc tế nào đến thẳng nó đâu, tớ cũng phải bay qua 4 trạm mới tới, tổng cộng bay 28 giờ chứ cũng chẳng dzui dzẻ gì đâu =___=, lo lẹ lên đi hok thui hết vé đó

VietAbroader
    Thanks
    1

bạn Đạt nói đúng. Mình mua vé từ tháng 11 mà còn xém ko có chỗ. Đi 2,3 chỗ đọ giá lung tung hết mới book đc vé rẻ nhất có thể là 720usd. Mấy chị bán vé nói là vé đi dịp noel hút lắm, đặt trễ nữa là phải đi hạng buiness chứ hạng economy ko còn chỗ nữa đâu. Bạn Phương phải nhanh chân lên đi, sống chết phải book đc cái vé trong ngày hôm nay đi

VietAbroader
    Thanks
    1

Ơ mà... cái thread này dùng để giao lưu các bạn đã, đang và sắp học ở Corpus Christi cơ mà. Sao tự nhiên lại thành topic bàn về vé máy bay nhỉ?

Mình nghe nói hội sinh viên VN của trường TAMUCC mạnh lắm. Các anh chị họp mặt hàng ngày ở canteen và đã từng tổ chức nhiều sự kiện chấn động lắm. Có ai có hứng thú với phong trào đoàn thể thì cùng mình đi xin gia nhập tổ chức đeee

VietAbroader
    Thanks
    0

ừhm... cám ơn bn Thảo và bn Đạt đã cho lời khuyên. mình book đc cái vé đi ngày 4, nhưng lúc đó lại chưa có phòng ở kí túc xá. trong I-20, nó nói đến trước ngày 7 thì không có phòng, phải ở motel ko bít làm sao luôn.

VietAbroader
    Thanks
    0

bn Thảo nói cũng thấy thú vị quá hen... qua đó sẽ tìm hiểu rồi tham gia 1 số club cho nó active xíu. chứ học thôi chắc điên đầu mất nhỉ ^^. cho mình xin 1 vé theo bn.

àh, mọi người nói mùa đông ở corpus christi lạnh không nhỉ ? có cần mang theo nhiều quần áo mùa đông ko ? mình tìm hiểu thì thấy bình thường giống thời tiết ở VN, nhưng ko biết mùa đông thì thế nào ? các bn cho mình ý kiến với

VietAbroader
    Thanks
    1

vậy bạn Phương phải thuê khách sạn rồi. Mình cũng từng tính tới trường hợp ko tìm đc chỗ ở trước khi qua nên có tìm hiểu về giá khách sạn ở Corpus Christi, loại rẻ nhất tầm 30 usd/ngày. Kệ, ở 3 ngày đỡ đi, xem như đi du lịch vậy

Mùa đông Corpus Christi hình như cũng cỡ mùa đông ở Hà Nội, đem áo vừa thôi đừng mang áo to kết sù tốn chỗ lắm. Khi nào 2 bạn phương và đạt qua tới thì nhắn số điện thoại lên đây liên lạc với nhau nhe

VietAbroader
    Thanks
    0

bn thảo ở ktx hay ở ờ ngoài ?

VietAbroader
    Thanks
    0

uhm, nhưng mà chắc cũng phải mất một thời gian vì nhà mình bảo qua đó mới mua laptop vì máy bên đó rẻ hơn mà tốt hơn (theo mình thì rẻ hơn thì đúng chứ tốt hơn thì chắc cũng vậy thôi), nên mua xong thì mới có máy để onl đc

Mình cũng muốn tham gia hội SVVN của Texas A&M CP nhưng mình search mãi ko thấy nên chắc qua đó mới gặp đc mấy anh chị đó đc

VietAbroader
    Thanks
    0

mình cũng nghĩ nên qua đó mới mua laptop. ko chỉ riêng laptop mà các đồ điện tử cũng vậy. Bên đó mua rẻ hơn, lại còn có bảo hành nữa, có gì hư còn mang đi sửa đc. nghe nói laptop hay bị hư lắm

VietAbroader
    Thanks
    0

uh với lại laptop mang đi nặng vali nữa, có điều mình ko có kinh nghiệm mua laptop cũng như mấy đồ điện tử nên cũng ko biết sao nữa T^T

VietAbroader
    Thanks
    0

11/1 là vào tập trung, ngày hôm sau sẽ thi. rồi đến tuần sau moi chính thức vào học và lấy sách. nguyên một tuần đầu chỉ vào để làm giấy tờ rồi nghe hướng dẫn thôi

thời tiết ở đây thì không tốt lắm đâu, hơi thất thường với lại gió mạnh lắm. nhiều lúc nhiệt độ thì cao nhưng vì gió mạnh quá nên vẫn thấy lạnh. mấy bạn cũng nên chuẩn bị một vài áo lạnh chứ đừng chủ quan quá ha

giờ mình đang đi chơi rồi, khi nào về mình sẽ hỏi mấy anh chị xem có ai cần người share phòng không ^^ nhưng mà như anh Linh nói đó, bạn nào cần chỗ ở thì cho thông tin cụ thể hơn một chút ha

VietAbroader
    Thanks
    0

cần phòng nhưng mà 3 tháng nữa mới cần đc ko ?

VietAbroader
    Thanks
    1

Mình đã sang Cỏppuus Christi đc 10 ngày rồi. Hôm nay mới có laptop lên mạng . Có bạn nào qua rồi ko nhỉ?

30. The Following User Says Thank You to thaothanhvn For This Useful Post:

tuananh2312 (07-22-2011)

VietAbroader
    Thanks
    0

bạn thảo ở đâu vậy ?

+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast