+ Reply to Thread
Page 4 of 41 FirstFirst ... 2345614 ... LastLast
Results 91 to 120 of 1220

Thread: Class of 2016

VietAbroader
    Thanks
    3

Quote Originally Posted by Alice94 View Post
    Mọi người cho em ý kiến về mấy tài liệu sau nhé. Kasamita! ^^

CDs:
    Langmaster - 13 đĩa
    Langmaster TOEFL - 2 đĩa (preparation + practice test)

Sách:
    Longman English Grammar Practice
    TOEFL Cliff
    TOEFL Success
    Longman Complete Course Of TOEFL
    Barron TOEFL
    TOEFL Grammar Flash
    Barron's How to Prepare for the TOEFL Essay

Mấy quyển này ôn có đc k ạ ^^

Cũng nhiều đấy nhỉ. Longman thì dễ quá làm mình dễ hiểu nhầm đề thi nó cũng dễ vậy thì chết.
    Anh nghĩ các quyển sau là tốt: The complete guide to the TOEFL ibt, Barron's, OG (vô đối)

VietAbroader Alice94's Avatar
    Thanks
    21

The complete guide to the TOEFL ibt và Longman Complete of TOEFL là khác nhau ạ
    Cái TOEFL Cliff thì sao ạ, bạn em bảo cái này dùng đc

Học Longman trước lấy cơ bản liệu đc k nhỉ

p/s: Oberlin College k có major em muốn học, buồn ghê just kidding

VietAbroader
    Thanks
    35

Quote Originally Posted by baolong26_12 View Post
    Học TOEFL trước, khi đã đạt một mức nhất định thì có thể học song song SAT và TOEFL (theo kinh nghiệm của anh), học SAT ngay từ đầu sẽ rất nhàm chán và khó khăn. Ngoài ra tập tư duy = cách đọc thêm sách, báo (online) tiếng Anh

Thêm, em học Lương Thế Vinh hay Ngô Quyền thế?
    mức nhất định ở đây là khoảng bao nhiêu điểm hả anh , tại em cũng mới học TOEFL được khoảng 3 tháng. Hè này rỗi định học song song cả hai luôn mà chưa biết đã đủ sức học SAT chưa

VietAbroader baolong26_12's Avatar
    Thanks
    117

Quote Originally Posted by b4byQ View Post
    mức nhất định ở đây là khoảng bao nhiêu điểm hả anh , tại em cũng mới học TOEFL được khoảng 3 tháng. Hè này rỗi định học song song cả hai luôn mà chưa biết đã đủ sức học SAT chưa
    Thì em cứ làm thử test xem được bao nhiêu điểm còn bao nhiêu là vừa thì tùy người thôi. Với anh thì practice test TOEFL được tầm 90+ là nhảy vào học SAT luôn
    "Every time a newspaper dies, even a bad one, the country moves a little closer to authoritarianism."

manly girl camvannguyen's Avatar
    Thanks
    21

Quote Originally Posted by jody View Post
    em cảm ơn anh ạ. nhưng mà, tình hình là thế này anh ạ. em hỏi có phải chị Vân tự học SAT k bởi vì thấy chị í ở thái nguyên, mà e k nghĩ ở đấy có gv dạy SAT >>> chắc là tự học 100% chứ k phải 99% rùi nên e muốn học hỏi í mà. sách thì em cũng mua một số quyển. chỉ k biết chất lượng nó tn thôi
    mà học online thì fees có mắc k nhỉ
    còn về chuyện chí hướng ấy ạ. đùa chứ. ở chỗ em ng` ta LUÔN LUÔN nghĩ rằng TA chỉ là một môn học phụ, không quan trọng bằng Toán lí hóa. dân đội tuyển cũng k đc coi trọng như 4 môn tự nhiên dù giải rinh về đình đám hơn . e có 2 3 đứa bạn học mấy môn kia cũng khá ổn, thử gạ gẫm cno' về chuyện du học n đứa nào cũng ngại học TA
    ps: năm nay a có đi us k ạ?
    Chị tự học thôi. Ở Thái Nguyên chỉ có giáo viên dạy ngữ pháp thôi. Đến giáo viên dạy TOEFL ibt còn không có. Tất cả đều phải tự học hêt->điểm TOEFL của chị không cao. Chị không nói tự học thì điểm không cao mà có thể do chị tự học không có hiệu quả lắm. Tốt nhất cũng nên học thầy dạy một thời gian để có kinh nghiệm với cách học. Như các bạn trên giới thiệu, em có thể đăng ký học online ý. Khá là tốt đấy. Kết quả apply năm nay của chị không tệ chắc là bởi bài essay. Cố lên em. Trong khó khăn mình mới tìm được sự trưởng thành.
    no challenge no chance

VietAbroader
    Thanks
    3

Quote Originally Posted by Alice94 View Post
    The complete guide to the TOEFL ibt và Longman Complete of TOEFL là khác nhau ạ
    Cái TOEFL Cliff thì sao ạ, bạn em bảo cái này dùng đc

Học Longman trước lấy cơ bản liệu đc k nhỉ

p/s: Oberlin College k có major em muốn học, buồn ghê just kidding
    The complete guide to the TOEFL ibt là của Thomson Learning mà

VietAbroader
    Thanks
    3

Còn 1.5 năm nữa ah mà trình độ TA mới có uper_intermediate giờ sao học TOEFL với SAT đc nhỉ.Như vậy là ko đc rùi.Any advices for me?Thanks

VietAbroader
    Thanks
    3

Quote Originally Posted by rebjgud View Post
    Còn 1.5 năm nữa ah mà trình độ TA mới có uper_intermediate giờ sao học TOEFL với SAT đc nhỉ.Như vậy là ko đc rùi.Any advices for me?Thanks
    Upper-inter là theo chương trình nào hả em? Đừng tin mấy cái đánh giá của các trung tâm tiếng anh. Muốn biết thế nào thì vác sách ra làm vài bài là biết ngay

VietAbroader Alice94's Avatar
    Thanks
    21

4. Bắt đầu học sách rèn luyện kĩ năng rời rạc trước: Barron's Critical Reading & Writing, 2400 SAT,Grammtix, Mastering Skill for....
    5. Làm các quyển sách tổng hợp : McGraw Hill, Barron's, Cliffs New, Nova Press, Gruber's Complete SAT, Princenton Review...
    6. Làm test(anh thích cái này nhất đấy) tận dụng test ở cuối sách các quyển kia trước. Sau đó anh highly recommend quyển sau: SAT* McGraw-Hill's 12 SAT Practice Tests, The Princeton Review 11 Practice Tests for the SAT & PSATKaplan 12 Practice Tests for the SAT
    nhớ r về sau dùng thank anh nhé ^^

Thanks
    117

Có lẽ nên có 1 must-see topic về standardized tests nhỉ?
    "Every time a newspaper dies, even a bad one, the country moves a little closer to authoritarianism."

11. The Following 3 Users Say Thank You to baolong26_12 For This Useful Post:

huany (08-14-2011), Mourinho2nd (05-25-2010), yinyue76 (05-25-2010)

VietAbroader jody's Avatar
    Thanks
    193

Có lẽ nên có 1 must-see topic về standardized tests nhỉ?
    được thế thì còn gì bằng ạ
    @chị vân: có lẽ là e tự cày + học hỏi kn các anh/ chị/ bạn thôi ạ. chứ bm e không thích e xin đi us nên k support gì đâu ạ
    @anh thành: sách là sách gì hả a? Toefl thì còn đỡ chứ chưa học mà làm SAT ngay thì có quá sức k ạ
    a secret makes a woman woman

VietAbroader Kimmy29's Avatar
    Thanks
    4

Học TOEFL trước, khi đã đạt một mức nhất định thì có thể học song song SAT và TOEFL (theo kinh nghiệm của anh), học SAT ngay từ đầu sẽ rất nhàm chán và khó khăn. Ngoài ra tập tư duy = cách đọc thêm sách, báo (online) tiếng Anh

Thêm, em học Lương Thế Vinh hay Ngô Quyền thế?
    Ko anh, em ở Long Khánh Đồng Nai mà. Em học trường Long Khánh thui anh à, cho em hỏi sách về SAT và TOEFL thì cuốn nào hay. Anh chỉ em với. Em ko có kn lắm.

Thanks
    4

Quote Originally Posted by ngocthanh1992 View Post
    Học TOEFL hay SAT trước vốn là 1 vấn đề nan giải mà em. Tùy từng người và trường hợp nhất định mà sự lựa chọn sẽ khác nhau.
    1. Nếu trình độ cơ bản của em tốt rồi (grammar vững vàng + vốn từ vựng kha khá) thì nên học SAT trước. Nó sẽ giúp em xử lý Reading & Writing của TOEFL ngon lành. Đồng thời phần Listening sẽ tiến bộ đáng kể vì các từ khó em đều biết cả rồi.
    2. Nếu em mới bắt đầu, thì nên làm quen với TOEFL trước, thế em sẽ bớt shock khi gặp SAT. Cái gì cũng phải có lộ trình mà

Làm sao để biết trình độ đến đâu? Các em làm thử vài bài test của TOEFL (chọn phần Reading & Listening) nếu thấy ổn thì làm theo cách 1 hoặc chưa tốt lắm thì hãy bắt đầu với 2

Còn vấn đề của em ở tỉnh thì nên hoc online của collegeboard, download hoặc mua sách về tự học. Anh thấy ổn nhất nếu em tìm được 1 group cùng chung chí hướng học cùng. Nó very very good đấy.

Good luck!
    Em cám ơn anh nhiều ạ. Tại vì em mới thi TOEIC xong. được 725 điểm .mà em vẫn cứ lăn tăn về khoản TOEFL với SAT liệu có vừa sức để học ko .Vì em nghe nói TOEFL khó lắm mang tính học thuật cao mà nếu ko học qua IELTS sẽ khó. Theo anh thì như vậy có đúng ko ?

VietAbroader
    Thanks
    3

Quote Originally Posted by Kimmy29 View Post
    Em cám ơn anh nhiều ạ. Tại vì em mới thi TOEIC xong. được 725 điểm .mà em vẫn cứ lăn tăn về khoản TOEFL với SAT liệu có vừa sức để học ko .Vì em nghe nói TOEFL khó lắm mang tính học thuật cao mà nếu ko học qua IELTS sẽ khó. Theo anh thì như vậy có đúng ko ?
    thứ nhất nhé, nếu xét về học thuật thì IELTS vượt trội TOEFL nhiều em ạ. nhất là version ibt thì càng mang tính ứng dụng cao hơn
    nếu em xác định sẽ đi US thì nên bắt đầu học TOEFL đi, đừng quan tâm đến IELTS làm gì, vì khi học IELTS vào rồi, kĩ năng xử là bài ibt sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều

P/S: cái avatar của em làm anh ...

Thanks
    4

thứ nhất nhé, nếu xét về học thuật thì IELTS vượt trội TOEFL nhiều em ạ. nhất là version ibt thì càng mang tính ứng dụng cao hơn
    nếu em xác định sẽ đi US thì nên bắt đầu học TOEFL đi, đừng quan tâm đến IELTS làm gì, vì khi học IELTS vào rồi, kĩ năng xử là bài ibt sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều

P/S: cái avatar của em làm anh ...
    hi, cám ơn anh anh đừng có .... em sợ người iu anh ghen thì em chết. Vậy thì em học TOEFL Anh à mà tại sao lại ảnh hưởng đến kỹ năng xử lý bài vậy anh ?
    Học online trên collegeboard là học về cái gì ? Em vẫn chưa hiểu lắm

VietAbroader
    Thanks
    40

CB có lớp SAT online + essay grading mà

VietAbroader
    Thanks
    3

hi, cám ơn anh anh đừng có .... em sợ người iu anh ghen thì em chết. Vậy thì em học TOEFL Anh à mà tại sao lại ảnh hưởng đến kỹ năng xử lý bài vậy anh ?
    Học online trên collegeboard là học về cái gì ? Em vẫn chưa hiểu lắm
    thứ nhất anh vẫn cô đơn mà
    thôi quay lại vấn đề chính nhé, IELTS các kĩ năng làm bài đọc, nghe, nói viết đều rất khác.
    +Reading: dạng câu hỏi khác hẳn (xem qua thấy ngay)
    +Listening: ibt khó hơn nhiều
    +Speaking: ibt em tâm s­­u với máy, trong khi IELTS thì sẽ có em nói với giám khảo.
    +Writing: task khác nhau rõ nhất nhé

Học online thì em học theo giáo trình của họ thôi. cái thích nhất là em được score, interact, lấy được strategy của test maker

Once again, your avatar kills me off

Thanks
    117

Ko anh, em ở Long Khánh Đồng Nai mà. Em học trường Long Khánh thui anh à, cho em hỏi sách về SAT và TOEFL thì cuốn nào hay. Anh chỉ em với. Em ko có kn lắm.
    Woa, thế à You really surprise me

Anw, về sách TOEFL, em có thể bắt đầu với Longman/Delta Keys, sau đó là Barron và Kaplan. Delta Keys có thể download được, còn Barron và Kaplan thì anh nghĩ em phải lên SG mua thôi. Em có thể đến trung tâm ngoại ngữ ĐHSP TPHCM để mua Kaplan, và Nhà sách Trí Việt để mua Barron.

Về sách SAT, suggest đầu tiên là Official Guide và/hoặc Grammatix. Grammatix có bản pdf trên VA (không nhớ topic nào ), Official Guide trong thư viện trường PTNK - ĐHQGTPHCM có bản photo. Học tiếp thì anh suggest Barron, cũng mua ở Trí Việt. That's utterly a great book for bettering your SAT skills.

Nếu em cần giúp đỡ thì pm anh qua YM (trong VA profile của anh có). Rất welcome dân ĐN aiming for overseas study

Thanks
    4

thứ nhất anh vẫn cô đơn mà
    thôi quay lại vấn đề chính nhé, IELTS các kĩ năng làm bài đọc, nghe, nói viết đều rất khác.
    +Reading: dạng câu hỏi khác hẳn (xem qua thấy ngay)
    +Listening: ibt khó hơn nhiều
    +Speaking: ibt em tâm s­­u với máy, trong khi IELTS thì sẽ có em nói với giám khảo.
    +Writing: task khác nhau rõ nhất nhé

Học online thì em học theo giáo trình của họ thôi. cái thích nhất là em được score, interact, lấy được strategy của test maker

Once again, your avatar kills me off
    Haha sorry for that Anh à vậy đăng ký học onl em sợ ko bằng học với thầy cô. Vì ko được tiếp xúc trực tiếp liệu có ảnh hưởng gì ko anh ? Em vào trang College Board rồi nhưng vẫn chưa hiểu lắm Anh chỉ cho em tường tận hơn xíu nha Hay anh cho em nick chat để tiện trao đổi

Thanks
    4

Woa, thế à You really surprise me

Anw, về sách TOEFL, em có thể bắt đầu với Longman/Delta Keys, sau đó là Barron và Kaplan. Delta Keys có thể download được, còn Barron và Kaplan thì anh nghĩ em phải lên SG mua thôi. Em có thể đến trung tâm ngoại ngữ ĐHSP TPHCM để mua Kaplan, và Nhà sách Trí Việt để mua Barron.

Về sách SAT, suggest đầu tiên là Official Guide và/hoặc Grammatix. Grammatix có bản pdf trên VA (không nhớ topic nào ), Official Guide trong thư viện trường PTNK - ĐHQGTPHCM có bản photo. Học tiếp thì anh suggest Barron, cũng mua ở Trí Việt. That's utterly a great book for bettering your SAT skills.

Nếu em cần giúp đỡ thì pm anh qua YM (trong VA profile của anh có). Rất welcome dân ĐN aiming for overseas study
    Hi, em cám ơn anh nhiều lắm hi : ko ngờ em là dân tỉnh lại được ưu ái quan tâm cho lời khuyên hi cám ơn anh nhiều em cũng muốn tìm sách mà hồi đó giờ đa số đặt qua mạng nên ko đa dạng thiếu nhiều. Anh, vậy nhà sách nào trên tp là có nhiều sách hay như những cuốn SAT, và TOEFL nói chung là sách ngoại ngữ Em ít có dịp lên tp thường thì ko có thời gian để lân la nhiều nơi Okie em sẽ add anh trên yahoo

VietAbroader
    Thanks
    3

Haha sorry for that Anh à vậy đăng ký học onl em sợ ko bằng học với thầy cô. Vì ko được tiếp xúc trực tiếp liệu có ảnh hưởng gì ko anh ? Em vào trang College Board rồi nhưng vẫn chưa hiểu lắm Anh chỉ cho em tường tận hơn xíu nha Hay anh cho em nick chat để tiện trao đổi
    dĩ nhiên học online cũng có cái advantages và disadvantages so với học ở lớp mà em. anh khuyên em hè này lên SG học 1 lớp nào đó thì hơn. còn nếu em muốn học online thì cứ lên collegeboard xem nó hướng dẫn + chuẩn bị 1 thẻ visa/mastercard đi để thanh toán

YH: mu_fan_t

VietAbroader
    Thanks
    70

xin lỗi nhưng mình đang dùng online course của CB mà ko mất tiền , vậy là sao

VietAbroader queen-anne-lace's Avatar
    Thanks
    4

Hè này có bạn nào ở Hà Nội học thầy Craig ko? Tớ đã từng học thầy một khóa rồi, không lăn tăn gì về chất lượng cả . Bạn nào muốn học SAT thì tớ highly recommend thầy Craig nhé

Thanks
    4

oa tội nghiệp mình quá >"< chẳng lẽ bay ra Hà Nội học àh

VietAbroader
    Thanks
    3

Quote Originally Posted by Mourinho2nd View Post
    xin lỗi nhưng mình đang dùng online course của CB mà ko mất tiền , vậy là sao
    đấy là bạn mới dùng bản trial hoặc free thôi bạn ạ còn nếu full version thì bạn xem ở đây nhé https://satonlinecourse.collegeboard.com/SR/index.jsp . nếu bạn hack được thì bái phục

VietAbroader
    Thanks
    3

oa tội nghiệp mình quá >"< chẳng lẽ bay ra Hà Nội học àh
    ở SG thiếu gì hả em

Thanks
    4

ở SG thiếu gì hả em
    hix nhưng mà học mấy tháng lận trong khi em ko có điều kiện chạy lên chạy về học được chài
    Anh mấy cuốn TOEFL em nên mua paper hay ibt anh ? hay mua cả hai nhiều loại quá em đâm quáng cả lên

Keep moving forward... viethaihp291's Avatar
    Thanks
    21

Mua iBT chứ, phải mua bản iBT nó mới hướng dẫn cho đầy đủ các skill khi thi chứ

Keep moving forward...

Thanks
    4

Quote Originally Posted by viethaihp291 View Post
    Mua iBT chứ, phải mua bản iBT nó mới hướng dẫn cho đầy đủ các skill khi thi chứ
    hi cám ơn anh em hiểu rồi. Em thì cứ mù mờ những chuyện này lắm Để em chọn sách cho phù hợp ấy mà

VietAbroader
    Thanks
    3

hix nhưng mà học mấy tháng lận trong khi em ko có điều kiện chạy lên chạy về học được chài
    Anh mấy cuốn TOEFL em nên mua paper hay ibt anh ? hay mua cả hai nhiều loại quá em đâm quáng cả lên
    mua loại ibt em ạ. vì cả 4 phần của ibt đêu khác ngày xưa nhiều rồi.

+ Reply to Thread
Page 4 of 41 FirstFirst ... 2345614 ... LastLast